ตราประทับจากไปรษณีย์กลาง บางรัก

กระทู้สนทนา
ขออนุญาตตั้งกระทู้เฉพาะกิจสัก 1 กระทู้นะครับ

พอดีว่าเมื่อว่านนี้ (10 ตุลาคม 2556)  ผมมีโอกาสไปด้ไปชมงาน "รื่นรมย์ ชมงานศิลป์ (พีระศรี)" ... ที่อาคารไปรษณีย์กลางบางรักมาครับ  พอไปแล้วก็เจอกับตราประทับใหม่ของทางไปรษณีย์กลาง  ที่เป็นตราประจำวันที่มีรูปครุฑยุดแตรงอน  ซึ่งเป็นสัญลักษณ์ของอาคารไปรษณีย์กลางด้วย  เลยอดไม่ได้ที่จะนำข่าวมาบอกพี่ ๆ ในคลับเรารักโปสการ์ดแห่งนี้ครับ

สำหรับตราประทับประจำวันนี้มีอยู่ที่ไปรษณีย์กลาง บางรัก  ท่านที่สนใจสามารถไปขอประทับได้  เนื่องจากจะเป็นตราประจำวันพิเศษที่เปลี่ยนวันที่ได้  เหมือนตราประจำวันที่ใช้กันทั่วไปครับ  อีกทั้งเพื่อเป็นการแจ้งข่าวให้ทราบว่า  ในวันนี้อาคารไปรษณีย์กลาง บางรักได้บูรณะปรับปรุงโฉมใหม่เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ  เป็นอาคารเดิมที่ตกแต่งใหม่อย่างงดงาม  รวมทั้งสัญลักษณ์ครุฑยุดแตรงอนที่ยอดอาคารก็ได้บูรณะใหม่เช่นกันครับ  โดยเมื่อวันนี้ถือว่าเป็นการจัดงานขึ้นเป็นครั้งแรกหลังจากที่มีพิธีเปิดอย่างเป็นทางการไปแล้ว  โดยมีงานที่เกี่ยวกับผลงานศิลปะปูปั้นประดับอาคาร  ของท่านอาจารย์สิลป์ พีระศรี ครับ  ท่านที่สนใจสามารถคลิกเข้าไปชมได้ที่กระทู้นี้ของผมครับ

http://pantip.com/topic/31092928

แต่สำหรับในกระทู้นี้มาชมเรื่องราวของตราประทับพิเศษนี้กันดีกว่าครับ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview