วันภาษาไทยแห่งชาติ

ผมแห้งเสียใช้ยาสระผมยี่ห้อไหนดีคะ?

กระทู้คำถาม
คือว่าเราเป็นคนที่ผมแห้งกรอบมากค่ะ ยิ่งช่วงสระผมเสร็จเนี่ยยิ่งแห้งเลย เราเลยไม่ค่อยชอบสระผมทุกวันค่ะ เพราะผมเราจะแห้งแล้วก็หวียากด้วย ยิ่งตื่นนอนส่องกระจกตกใจนึกว่ายายเพิ้งที่ไหน ก็เลยสระแล้วก็เว้นซักประมาณ 3-5 วัน คนอ่านก็อาจจะคิดว่าอีนี่ซกมกจัง แต่ว่าพอไม่สระแล้วผมก็ไม่แห้งนะคะ กลิ่นเหม็นอะไรก็ไม่มี แต่พอเกินจาก 5 วันเท่านั้นแหละกลิ่นเริ่มมา ความมันเริ่มบุกรุก กลายเป็นว่าสุขภาพผมแย่มากกว่าเดิมอีก ทั้งผมมันยุ่งฟูหวียาก หวีทีนึงนี่ผมหลุดติดหวีเป็นกระจุกเลย พอสระผมผมก็แห้งกรอบ ตอนสระเสร็จใหม่ๆก็ยังดีอยู่หรอก พอวันที่สองนี่สิแห้งเป็นหมี่กรอบเลยรังแคก็บุก ยาสระผมที่ใช้อยู่ก็เป็นโดฟค่ะ ใช้มาตลอดเพราะไม่รู้ว่าจะใช้ตัวไหนดีที่จะช่วยให้ผมสุขภาพดีค่ะ กลัวว่าจะแพ้ เอ้อ.. ลืมบอกเลยว่าผมเราหนามากค่ะ ผมเส้นใหญ่และหนามากเลยสระยากแล้วก็หวียากด้วย อยากได้ยาสระผมที่เหมาะกับคนผมแห้งฟูแพ้ง่ายผมเส้นใหญ่และหนาค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview