วันปิยะมหาราช

บอกแม่ยังไงดีว่าชอบทอม

กระทู้คำถาม
ตั้งแต่เราเกิดมาเคยคบผู้ชายคนนึง แต่เค้าก็ดีไม่ได้ทำอะไรให้เราฝังใจจนเราเกลียดผู้ชายเหมือนที่คนอื่นๆชอบว่าดี้
แต่เราเริ่มรู้สึกตัวเองว่า เวลาเจอทอมเรารู้สึกชอบในเชิงชู้สาว เหมือนมันเป็นรสนิยมส่วนตัวมากกว่า
เพราะเรารู้สึกว่าเค้าแมน แต่แมนไม่มากเกินไปและเข้าใจเรากว่า
เจอผู้ชายหล่อเราก็รู้สึกว่า เออหล่อ แต่ไม่ได้ชอบแบบเชิงชู้สาวเลยคะ
หลังจากแฟนผู้ชายคนนั้น เราก็คบทอมมาตลอด โดยที่ไม่บอกแม่นะคะ แต่เคยพาแฟนกลับบ้านในฐานะเพื่อน
เคยพาแฟนกลับบ้าน 2 คน คนละปี จนน้องชายเราถามว่าเราเป็นดี้หรอ แต่เราแกล้งขำแล้วบอกว่าป่าว
เรากลัวแม่เราคิดมากเสียใจ เพราะแม่เราค่อนข้างหัวโบราณและรับไม่ได้กับเรื่องแบบนี้เลย และยังไม่รวมถึงญาติ พี่น้องของเราอีก
มีครั้งนึงพี่ข้างบ้านเราเค้ามีแฟนเป็นทอม แม่เรากับพวกป้าๆน้าๆ ก็นินทาว่าไม่ดีอย่างโน่นอย่างนี้ ว่าแรงมากว่า ผิดเพศ
เราฟังอยู่เสียใจมากต้องออกมาจากตรงนั้นเเล้วร้องไห้หนักมาก
ขนาดลูกพี่ลูกน้องเราที่โตมาด้วยกัน เราสนิทที่สุดเค้ายังรับเรื่องแบบนี้ไม่ได้
เคยรู้สึกเกลียดตัวเอง เหมือนเราเห็นแก่ตัวที่ทำตามใจตัวเอง ลึกๆแล้วไม่สนใจแม่ ถ้าแค่เราคบผู้ชายปกติทุกอย่างก็จบ แต่มันก็ฝืนความรู้สึก ไม่มีความสุข แต่พอเราคบทอมเรามีความสุข แต่เราจะคิดซ้ำๆย้ำตัวเองว่า แม่เสียใจนะถ้ารู้
เราเครียดมากจนบางทีมาลงกับแฟนเลิกกันไป เจอคนใหม่ปัญหาแบบนี้ก็กลับมาอีก รู้สึกเสียสุขภาพจิต เครียด ร้องไห้บ่อยมากๆ
เคยคิดจะคบผู้ชายเหมือนคนอื่นปกตินะคะ พยายามเเล้วมันไม่ใช่ เราคงมีเวรมีกรรมที่เกิดมาทำให้แม่ตัวเองรับไม่ได้
จนมาเจอแฟนทอมปัจจุบัน เราบอกเค้าก่อนเลยว่าบ้านเรารับไม่ได้ บ้านเราเกลียดมาก
แต่กลายเป็นว่าเค้าเข้าใจเราและยอมเราทุกอย่าง นิสัยเค้าและครอบครัวเค้าดีกับเรามากๆ
คบคนนี้นานสุดจะ 5 ปีแล้วนะคะ อายุเราก็มากขึ้นจนเริ่มคิดว่าจะใช้ชีวิตกับคนนี้ตลอดไปเลย
แต่ก็นั่นแหละปันหาจะบอกแม่ยังไง พิมพ์ไปก็ร้องไห้ไป กลัวมากเลยตอนนี้ ขอแท็กห้องสวนลุมด้วยนะคะ

***แก้แท็กคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview