วันปิยะมหาราช

มีใครอยู่ กทม.กำลังจะมาอุบลบ้างคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ลุง ป้า น้า อา เพื่อนๆ พี่ๆ ชาวพันทิปทุกคน..วันนี้หนูมีเรื่องจะรบกวนอย่างหนึ่งค่ะ..

หนูเป็นคนที่ชอบเลี้ยงสัตว์มาก หนูอยู่จังหวัดอุบล แต่สัตว์ต่อมิอะไรสัตว์ก็ตาม จะหาซื้อยากมากที่อุบลฯ

หนูไม่มีเพื่อนๆที่ไปกทม.เลย หนูอยากฝากซื้อสัตว์เลี้ยง แต่เพื่อนบางคนอยู่กทม.แต่ขึ้นรถทัวร์มาอุบลฯ เอาสัตว์ขึ้นไม่ได้ค่ะ

จึงอยากรบกวนท่านที่อยู่กทม. ที่กำลังจะมาอุบล หรือท่านที่อยู่อุบลฯ กำลังจะไปกทม. ถ้ามีน้ำใจเมตตา สามารถให้หนูฝากซื้อได้

ก็แปะข้อมูลติดต่อไว้ให้หนูด้วยนะคะ

พูดถึงไอ้ตัวที่หนูอยากได้คือ "หนูแรท" รูปร่างเหมือนหนูบ้าน แต่มีสีสัน เป็นหนูที่เขาใช้ทดลองวิทย์ แล้วก็เลี้ยงเป็นอาหารงู

แต่หนูอยากได้มาเลี้ยงเป็นสัตว์เลี้ยงค่ะ ที่อุบลฯ ไม่มีเลยค่ะ มีขายอยู่จตุจักร กทม.(ได้ยินมาว่างั้น)

นี่คือตัวอย่างหนูที่ว่าค่ะ http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/2/23/Two_Female_Pet_Rats.JPG

"หนูแรท" ตัวใหญ่ประมาณฝ่ามือค่ะ

หากใครมีจิตเมตตา รักสัตว์ และสะดวก รบกวนแปะข้อมูลติดต่อไว้ให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

^0^
แสดงความคิดเห็น
Preview