รบกวนสอบถามเส้นทาง จาก กรุงเทพไปโรงเกลือ โดยใช้เส้นทางไปฉะเชิงเทรา ใครพอทราบ รบกวนทีค่ะ

กระทู้คำถาม
พอดีวันอาทิตย์นี้ว่าจะไปโรงเกลือ ปกติไปเส้นกบินทร์บุรี โทรไปสอบถาม ททท.แล้ว เค้าบอกว่านํ้าท่วม ผ่านไม่ได้ เค้าให้ไปอีกเส้นนึง คือไปทางฉะเชิงเืทรา พอดีเส้นนี้ที่เค้าบอกมา ไม่ค่อยรู้ทางเลยอ่ะใครพอช่วยอธิบายเส้นทางนี้ทีน่ะค่ะ ถ้ามีแผนที่ให้จะดีมากๆเลยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าไว้เลยน่ะค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
ช่วงนี้ทางหมายเลข 33  มีน้ำท่วมขังในพื้นที่ ต.โพธิ์งาม อ.ประจันตคาม จ.ปราจีนบุรี  รถเล็กผ่านไม่ได้  ต้องอ้อมไปทางทางหลวงชนบน ฝั่งด้านบนทางหมายเลข 33 ครับ   มากจากทาง อ.เมือง เลี้ยวซ้ายที่ บ.โง้ง     หากมาจากทาง อ.กบินทร์บุรี  เลี้ยวขวาที่สี่แยกไฟแดง อ.ประจันตคาม (ข้างปั๊มน้ำมัน)
ทางหมายเลข 304  ไม่มีน้ำท่วม
แสดงความคิดเห็น
Preview