วันฮาโลวีน

_____ แฟนช่อง 7 อย่าด่าดาวเลยนะคะ ดาวรู้สึกว่า ไตเติ้ลละครดาราวิดีโอ มันสวยน้อยลงค่ะ _____

กระทู้สนทนา
เมื่อก่อนดาวคิดว่าค่ายที่ทำไตเติ้ลออกมาได้สวยที่สุดในประเทศคือค่ายดีด้าและดาราวิดีโอ

แต่ทำไมช่วงหลังๆรู้สึกว่าไตเติ้ลดาราวิดีโอมันสวยน้อยลง มันเรียบเกินไป และที่สำคัญมันสั้น เพลงประกอบมันก็จบลงห้วนๆ

อย่างเช่น ฟ้าจรดทราย

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ตอนแรกดาวจินตนาการว่าไตเติ้ลฟ้าจรดทรายต้องสวย และสร้างสรรค์มากๆ บวกกับงานเพลงอันทรงพลังของพี่ตุ้ยด้วยแล้ว

มันต้องเป็นอะไรที่ยิ่งใหญ่ สะกดอารมณ์ แต่ดูจริงๆ มันไม่เท่าที่คิดไว้ มันดูไม่ค่อยมีเอฟเฟคเท่าไรเลย แถมสั้นด้วย เพลงจบแบบค้างๆ

ถามว่ามันสวยอยู่ไหม สวยค่ะ สวยมากด้วย แต่มันไม่เท่าเมื่อก่อน เมื่อก่อนนี้ให้อันดับ 1 เท่าดีด้าเลย แต่ตอนนี้ให้อันดับ 2 ค่ะ

จริงๆรู้สึกแบบนี้มาหลายเรื่องแล้วค่ะ ทั้งทวิภพ โบ๊เบ๊ เป็นต้นมาเลย  

ในขณะที่งานของดีด้ายังสวยวิจิตรไม่มีตก ล่าสุดกับ โดมทอง ไตเติ้ลยังสร้างสรรค์ มีลูกเล่น เพลงก็จบบริบูรณ์ ไม่ให้อารมณ์ค้างด้วย

ดาวเป็นแฟนช่อง 7 นะคะ แค่มาแสดงความรู้สึกเฉยๆ ไม่ได้มีเจตนาจะโจมตีอะไรแน่นอนค่ะ

จริงๆบางคนอาจจะชอบไตเติ้ลดาราวิดีโอสมัยใหม่ก็ได้นะคะ เพราะดูเรียล ไม่ต้องใส่ลูกเล่นเยอะ ดูเป็นธรรมชาติก็ได้ค่ะ

_________________________________________________________________________________________________

________________________________________________________________________________________

ส่วนนี่คือตัวอย่างไตเติ้ลดาราวิดีโอที่ดาวชอบค่ะ รู้สึกมันสวย มีลูกเล่นดี

เรือนซ่อนรัก

รอยรักรอยบาป

ภูตแม่น้ำโขง

เดือนเดือด

เรื่องนี้ชอบสุดๆ แค่เปิดมาก็ขนลุกแล้ว อุ่นไอรัก

และอีกหลายเรื่องเลยค่ะ เมียหลวง นางทาสด้วย  แต่มันหาคลิปไม่เจอแล้วค่ะ

แต่ตั้งแต่เรื่องเหนือมนุษย์เป็นต้นมา เหมือนมันไม่ค่อยสวยเท่าเมื่อก่อนเลยค่ะ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview