ยาฉีดแก้ไข้หวัดเข็มเท่าไหร่ครับแล้วหลังฉีดจะง่วงนอนมั้ย

กระทู้คำถาม
คือผมไปหาแพทย์ รพ เอกชนแห่งหนึ่งใช้บัตรประกันสังคม อาการที่หมอตรวจก็สรุปว่าเป็น ไข้หวัดธรรมดา แต่ผมป่วยตั้งแต่ ศุกร์ปลายเดือน ก.ย จนถึงวันนี้ 3 ต.ค แล้ว ยังไม่ทุเลา
หมอบอกว่า ระยะเป็นของโรคไข้หวัดก็ประมาณ 7 วัน เป็นมาแล้ว 5 ก็คงจะทุเลาดีขึ้นในวันสองวัน
หมอให้ยามา 3 ชุด

พาราเซตามอล 20 เม็ด
ยาแก้ไอเป็นเม็ด
ยาแก้แพ้อะไรไม่ทราบ ทานวันละครั้ง

มันไม่ดีขึ้นเลย มีอาเจียนบ้าง ท้องเสียนิดหน่อย แต่อาเจียนไม่มีเศษอาหารออกมา

แบบนี้ ถือว่าทางสถานพยาบาลเอาเปรียบไม่ให้การรักษาอย่างที่ควรจะเป็นรึเปล่า ก็ประกันสังคมเก็บไปจากผู้ประกันตนตลอด ผมแทบไม่ได้ใช้เลย

(โรงพยาบาลในกทม) ทีนี้ถ้าทนไม่ไหว ไปหาหมอคลีนิค จ่ายเองแล้วขอเป็นยาฉีดจะโอเคมั้ย

ปกติผมออกกำลังกายสม่ำเสมอ ยังย่ำแย่ขนาดนี้ (อายุ 51 ครับ ถ้าไม่ได้ออกกำลังกายคงจะหนักเลย)
แสดงความคิดเห็น
Preview