วันเข้าพรรษา

วิธีการเพ้นลายต่างๆบน โค แกะ แพะ ใครพอมีข้อมูลบ้างคะ

กระทู้คำถาม
ต้นเดือนนี้จะมีการจัดงานเกษตรที่มหาลัยน่ะค่ะ อาจารย์ที่คณะ อยากให้มีการเพ้นลายบนโคเป็นรูปกระดูก
แกะสีรุ้ง แพะลายเสื้อ ฯลฯ แต่ข้อมูลวิธียังไม่ทราบรายละเอียดเท่าไหร่น่ะค่ะ อย่างเช่นสีที่ต้องเพ้น ต้องใช้สีอะไรถึงจะอยู่ได้นานๆน่ะค่ะ
เสริจกูเกิ้ลดูแล้ว หาไม่ได้เลยค่ะ หมดปัญญา ถ้าจะหาภาษาอังกฤษ อิฉันก็โง่เกิน

ขอแปะรูปนะคะ เครดิตลืม (ขออภัยอย่างสูง)

แทคห้องไหนได้บ้างน้อ
แสดงความคิดเห็น
Preview