วันฮาโลวีน

เงินเดือน 35000 ภาระผ่อนทาวเฮ้าส์ 6000 บาท

กระทู้สนทนา
เงินเดือน 35000 ภาระผ่อนทาวเฮ้าส์ 6000 บาท
มีบุตร 2 คน
คนโต 3 ขวบ
คนเล็กอยู่มนท้องจะคลอดเดือน 11 นี้ค่ะ

อยากกู้สร้างบ้าน  1,800,000 - 2 ล้านบาท

ไม่มีภาระหนี้สินอื่นๆ
ที่ดินชื่อตัวเอง+แฟน
แบบบ้านเตรียมเสร็จแล้ว
ตอนนี้รอโฉนดออกพร้อมยื่นกู้เลยค่ะ

สอบถาม
1. ถ้ายื่นคนเดียวจะได้ตามที่ตั้งไว้ไหมค่ะ
2. ถ้ายื่นคนเดียวไม่ผ่าน มีแฟนอีกคนที่กู้ร่วมได้ค่ะ แต่แฟนจะเงินเดือนน้อยกว่าเงินเดือน 14000 เพราะเงินจะเข้าทางอื่นไม่สามารถระบุช่องทางได้ธนาคารคงไม่เอามาคิดค่ะ  (ไม่มีภาระผ่อนใดๆทั้งสิ้น)
3. มีคนแนะนำว่าให้ยื่นสาขาในเมืองจะดีกว่าเพราะสาขาในเมืองอยากได้ยอดกู้สินเชื่อ เพราะในเมืองไม่มีโครงการบ้านจัดสรร (จริงริเปล่าค่ะ)

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview