...ขอคำแนะนำด่วนค่ะ... เรื่องทิศทางการไหว้เจ้าที่เจ้าทางกลางแจ้ง (หาข้อมูลจนมึนแล้ว)

การไหว้เจ้าที่เจ้าทาง ที่ไซต์งานก่อสร้างแห่งนึง ยังเป็นที่ว่างๆ
สัปดาห์หน้าจะเอาตู้คอนเทนเนอร์ไปตั้ง ยังไม่ได้ลงเสาเอก ควรไหว้ทิศไหนคะ
กำลังจะไหว้ตอน 9 โมงเช้านี้แล้วค่ะ

----------------------

ไม่เคยเข้าห้องศาสนาเลย ลองหาจากอากู๋แล้วหาจนมึน
แต่ยังไม่พบคำตอบเรื่องทิศทางเลยค่ะ จึงมาขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้ในห้องนี้
หากแท็คผิดห้อง ขออภัยล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่