บัตรเครดิททำหนูร้องให้ ช่วยด้วยค่ะ

กระทู้คำถาม
เรื่องมีอยู่ว่าหนูว่า หนูได้ทำการลงโฆษณาเฟสบุค จ่ายเงินโดยตัดยอดอัตโนมัติจากบัตรเครดิท ทำมาประมาณ4เดือน ไม่มีปัญหาอะไร แต่เมื่อต้นเดือน กันยายน โฆษณาเฟสบุคของหนูได้ถูกระงับการใช้งานเนื่องจากเหตุผลอันใดมิทราบ แต่เฟสบุคส่วนตัวไม่ถูกระงับนะคะใช้งานได้ปกติ หนูเลยจะเข้าไปแก้ยอดเงินที่ลงโฆษณาไว้กับเฟสบุคและจะไปแก้สถานะว่า หยุดโฆษณา แต่ไม่สามารถแก้ไขอะไรได้เลย แต่มีข้อความสีแดงๆเขียนว่า ทางเฟสบุคจะไม่หยุดโฆษณาของคุณและจะไม่มีการเรียกเก็บเงินใดๆทั้งสิ้น หนูก็เลยโล่งอกไป ผ่านมาวันนี้มียอดใบแจ้งหนี้จากบัตรเครดิทที่หนูได้ใช้เป็นยอด 20,000กว่าบาท อึ้งมากค่ะ พอดูรายละเอียดการใ้ช้งาน มียอดเฟสบุค แต่หนูไม่ได้ใช้งาน น้ำตาไหลเลยค่ะ จะเอาปัญญาที่ไหนมาจ่ายยังเรียน ม6 อยู่เลยค่ะ บัตรเป็นบัตรของป้าด้วย ร้อนใจมากๆพิมพ์ไปน้ำตาไหลไปค่ะ ทำไมต้องเกิดเรื่องแบบนี้ด้วย เลยโทรไปคอลเซ็นเตอร ของธนาคารที่หนูใช้คือ กรุงศรีเฟริสชอยส์ ได้เล่าเหตุการณ์ข้างต้นให้พนักงานฟัง เขาบอกว่ายังไงก็ต้องจ่าย เพราะน้องไม่มาแจ้งก่อนวันที่บิลจะปิดรอบ คือวันที่10ของทุกเดือน หนูเลยถามกลับไปว่าเราหนูจะรู้ได้ไงค่ะว่ามียอดเงินนี้ขึ้นมาเพราะ บิลจะส่งมาที่บ้านทุกวันที่30-31ของทุกเดือน หนูจะรู้ก็ต่อเมื่อบิลมาที่บ้านค่ะ พี่เขาก็บอกก็ไม่รู้ค่ะ ยังไงน้องก็ต้องจ่าย ทางเฟริสชอยจะส่งระงับบัตรนี้และส่งบัตรไหม่ไปให้นะคะ

เสียใจมากๆค่ะ เงิน20,000สำหรับหนูมันเยอะมากๆเลยนะคะ จะจ่ายเงินที่ตัวเองไม่ได้ใช้ก็ยังไงอยู่ ร้องไห้มาทั้งวันแล้วค่ะ ทำไมหนูต้องเป็นผู้โชคร้ายคนนี้ด้วยยย  

หนูควรจะทำยังไง ใครพอจะแนะนำทางช่วยเหลือหนูได้บ้างค่ะ หนูกลัวไม่มีใครตอบกระทู้หนูจังเลยค่ะ สงสารหนูหน่อยนะคะ ช่วยหนูที
แสดงความคิดเห็น
Preview