วันปิยะมหาราช

จะอยู่สู้ต่อหรือว่าจะเปลี่ยนแนวทางดีครับ

กระทู้คำถาม
ผมกำลังเรียนสาขาวิทยาการคอมพิวเตอร์ ปี 2 แล้ว ในมหาลัยของรัฐแห่งหนึ่งในภาคเหนือครับ

เรื่องเขียนโปรแกรมผมพอทำได้ครับ แต่ผมเป็นคนที่เรียนคณิตศาสตร์ไม่เก่งเลย

ทั้งๆที่ผมพยายามทำความเข้าใจมันแล้ว สอบก็ไม่ค่อยจะผ่านกับเค้า คะแนนเก็บก็มีน้อย

สาขาวิทยาการคอมพิวเตอร์ต้องเรียนทั้ง พีชคณิตเชิงเส้น ( Linear ) แคลคูลัส 1,2 คณิตศาสตร์ดีสครีต ฯลฯ

แต่ถ้าเป็นวิชาอื่นนอกเหนือจากคณิตศาสตร์ผมกลับทำได้ดีกว่า

อยากจะขอคำแนะนำหน่อยครับว่าผมจะอยู่สู้ต่อไปกับมันอย่างไรดี?? หรือ จะเปลี่ยนแนวไปทางอื่นดีครับ....
( เปลี่ยนแนวทางนี้ขอเป็นวิธีสุดท้ายที่จะแนะนำนะครับ )
แสดงความคิดเห็น
Preview