วันปิยะมหาราช

อยากเปิดร้านขายอุปกรณ์เครื่องเขียน(คุรุภัณฑ์) แนะนำหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
พอดีที่ทำงานจะย้าย Office ไปไกลมาก ตัวเองอยู่แถวรังสิตที่ทำงานจะย้ายไปพระโขนง  แล้วคิดว่าคงเดินทางไม่ไหว กำลังจะมีลูกจะว่างงานเฉยๆก็ไม่ได้ เลยอยากหาธุรกิจส่วนตัวทำ แต่ก็ยังลังเลเพราะต้องหาทุน  เลยคิดๆดูว่าช่วงลาคลอดจะลองเปิดร้านขายอุปกรณ์เครื่องเขียนดู น่าจะไม่ลงทุนมากแล้วแถวบ้านพอจะมีโรงเรียนอยู่  เลยอยากสอบถามจากท่านผู้รู้ หรือผู้มีประสบการณ์หน่อยค่ะ ว่าควรเริ่มต้น วางแผนและหาสินค้าได้จากแหล่งไหนดีค่ะ  (ขอบคุณมากเลยค่ะ)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview