ขอความช่วยหลือ แต่งตายังไงดีคะ .. คิ้วเข้ม ตาโต >.<

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ

ดิฉันเป็นคนคิ้วเข้มตาโต .. ผมยาวสีดำ (แต่ว่า ตัวเตี้ยค่ะ)
ชีวิตประจำวัน ทำงานออฟฟิต หน้าไม่เคยเจอรองพื้น .. ใช้เต็มที่ก็แป้งตลับของ สกินฟู๊ด
** วันนี้มีความหนักใจ จึงมาขอความช่วยหลือจากสาวๆ ห้องแป้ง (ต้นเหตุจาก มือที่ 3 .. 4 .. บลาๆๆ) **

รบกวนด้วยค่ะ จะแต่งตายังไงดีคะ .. เพราะตอนนี้ อายุเริ่มใกล้เลข 3 แล้ว ลองเท่าไหร่ก็ตลกทุกทีเลยค่ะ
ล่าสุดซื้อ mistine nude มา 1 ตลับค่ะ แต่ลงไม่เป็น ว่าสีไหนควรทาก่อนหลัง
และทาตาสำหรับอยู่บ้าน ควรแต่งแบบไหนคะ ?

ขอบพระคุณทุกท่านค่ะ

แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ให้แนะนำละเอียดอาจจะไม่มีความสามารถขนาดนั้น แต่เท่าที่ดูรูปแล้วตาสวยนะคะ หางตาไม่ตก ลองหัดแต่งตามวีดีโอที่ คห.1 แนะนำดูค่ะ
โทนนี้แต่งง่าย ปกติก็แต่งอยู่เหมือนกันค่ะ ลงสีอ่อนไล่มาหาสีที่เข้ม
แล้วแต่ว่าเราจะไล่โทนสีจากหัวตาหรือจะทาสีเข้มที่หางตาออกแนวคัดเบ้านิดๆก็สวยค่ะ
  ส่วนคิ้ว แนะนำกันขนรำไรด้านล่างออกนะคะ  จะทำให้เวลาเขียนคิ้วดูสวยเฉี่ยวขึ้นค่ะ

ค่อยเป็นค่อยไปค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่