วันภาษาไทยแห่งชาติ

ทำไมเสื้อแดงไม่ค่อยพูดถึงคลิบนี้เลย เห็นชอบว่ามาร์ค 91 ศพ

กระทู้คำถาม
โดยส่วนตัวผมเชื่อนะว่า ทหารยิงจริงแต่ส่วนหนึ่ง ส่วนอีกส่วนหนึ่งยิงกันเองและเป็นช่วงต้นๆตั้งแต่ยังไม่มีการตาย
เพราะเท่าที่ผมจำได้ก่อนมีการยิง ตอนนั้นหลายๆคนเริ่มจะกลับบ้านกันแล้วแต่การ์ดไม่คืนบัตรประชาชน ผมเคยคิดว่า
หลักๆตัวจุดชนวนคือกำลังฝ่าย(ขอใช้คำว่ามืดดีกว่า)ยิงเพื่อปลุกระดมให้สถานการรุนแรง และควบคุมไม่ได้  สรุป
ประชาชนที่ตายโดนวางหมากไว้แล้ว เพราะลองมาคิดแบบเหตุผล มีคนตาย แกนนำได้ผลประโยชน์ล้วนๆ แต่ รบ. อภิสิท ไม่ได้ผลประโยชน์อะไรเลย
มีแต่ผลเสียโดนคราหน้าว่า รัฐบาลมือเปื่อนเลือดจนถึงทุกวันนี้ ลองคิดกันเอาเองนะครับ ถอยซํกก้าว ไม่เสียหายมองผลประโยชน์ประเทศชาติมาก่อนดีกว่า
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
Preview