วันปิยะมหาราช

Dtac Trinet ใช้กับ BB ไม่ได้เหรอครับ

กระทู้คำถาม
เพื่อนเค้าฝากมาถามอ่ะครับ เพื่อนบอกว่ามีข้อความจาก ดีแทค ว่าเครื่องคุณจะย้ายไปTrinetวันพรุ่งนี้ แล้ววันนี้ก็มีข้อความบอกว่า กำลังย้ายไปTrinet ให้เปิดเครื่องไว้ตลอดและถ้าสัญญาณหายให้เปิด-ปิดเครื่อง เพื่อนก็ทำตาม และก็ให้กด *772# เพื่อตั้งค่า และก็มีข้อความสีงมาบอกว่า ไม่พบการตั้งค่าของโทรศัพท์รุ่นนี้ และก็ไม่สามารถใข้ BBM Line Facebook Twitter เล่นเน็ต ได้เลยอ่ะครับ
ปล. โทรศัพท์รุ่น Blackberry Bold 9780
ปล.2 ก่อนย้ายไปTrinet เพื่อสมัครโปรบีบีไว้ด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview