วันภาษาไทยแห่งชาติ

ซัมซุงโน๊ค 8 หน้าจอดับบ่อยมากครับ

กระทู้สนทนา
ผมซื้อโน๊ต 8 มาประมาณ มิ.ย.เอาเข้าศูนย์แล้วประมาณ 3 ครั้งปัญหาเดิมครับ หน้าจอดับบ่อยมาก
( ช่างบอกต้อง อัพซอฟแวร์) ไม่รู้จะแก้ไขยังไงแล้วครับ วันหนึ่งๆ นับได้ดับประมาณ 10-15 ครั้ง น่าเบื่อมากเลย มือจิ้มๆอยู่ดีๆก็ดับ
ตอนไปรับเครื่องที่ศูนย์่ทดลองอยู่ตั้งนานก็ไ่ม่ดับ พอกลับถึงบ้านดับเลย งง..มาก โทรแจ้งช่างเขาก็บอกว่า
ตอนอยู่กับช่างไม่เป็น เลยไม่รู้จะทำไง ตั้งค่าหมดเวลาหน้าจอก็ตั้ง 30 นาที  ติ๊กตรงช่องการพักหน้าจออัจฉริยะก็ติ๊กแล้ว
** เข็ดแล้วกับซัมซุง ว่าจะขายทิ้ง จะได้ถึง 8000 หรือเปล่าครับ ซื้อมา 15200 หรือใครมีวิธีช่วยบอกทีครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview