คนพูดไม่หยุดผิดปกติไหมครับ

กระทู้คำถาม
มีเพื่อนพูดไม่หยุดครับ แต่พูดรู้เรื่องนะครับ หาเรื่องชวนคุยได้ตลอด เรียกว่าพูดเก่งจนไม่รู้ว่าหายใจทางไหน จะหยุดพูดก็ตอนนอนเท่านั้น

จริงๆ ในสังคมก็จะเจออยู่เรื่อยๆ คนแบบนี้ ถ้าให้ต้องไปไหนมาไหนด้วยทั้งวันจะรู้สึกรำคาญ เลี่ยงได้ก็จะเลี่ยง ไปไหนมาไหนด้วยเฉพาะเวลาที่จำเป็น

เลยสงสัยว่าคนประเภทแบบนี้ผิดปกติไหม เป็นการอาการผิดปกติจากสมองหรือจากทางจิตครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview