กุ้งแม่น้ำที่อยุธยาตัวโตๆ หาซื้อที่ไหนครับ

กระทู้คำถาม
ที่เป็นอยุธยา เพราะเป็นทางผ่านขณะกลับเข้ากรุงเทพครับ (จากนครสวรรค์) ได้ข่าวให้ลองมาหาที่นี่

วันนี้แฟนโทรมา บอกให้หาให้หน่อย อยากได้กุ้งแม่น้ำตัวโตๆ ไปย่างกินกันเองที่บ้าน

ผมเลยลองไปดูที่ อตก.อยุธยา เกือบสี่โมงเย็นแล้ว

ไม่รู้ไปถูกแหล่งรึเปล่าครับ เดินเจอแต่โลละ 200-400 ไม่ใช่กุ้งแม่น้ำ

เค้าหากันที่ไหนเหรอครับ ใน อตก. คือผมไม่มีเวลาเดินทั่ว ไปดูที่ร้านริมน้ำที่เค้าบอกมีขายก็ตัวไม่ใหญ่มาก

แต่ก็สอยโล 380 กลับมาลองก่อน ไม่ได้หาข้อมูลมาก่อน 555

ศุกร์หน้าก็จะผ่านอีก ซื้อร้านไหนดีครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่