คุณคิดว่า ทีมวอลเล่ไทย แต่ละคน จะเล่นเต็มที่ได้อีกกี่ปีครับ

กระทู้สนทนา
ในความคิดผม. นุสรา ผมว่าน่าจะเล่นได้อีก 3-4 ปี.  ถึง ณ ตอนนั้น พรพรรณ ความสามารถคงเติบโต เทคนิค คงได้รับการถ่ายทอดจากนุสราจนหมด แต่ด้วยรูปร่าง ไม่แน่อาจจะเป็นการผสมผสานเทคนิค คล้ายๆ กับ ปริมอินทวงศ์ อีกด้วยครับ คือสามารถเพิ่มอานุภาพการรุกในจังหวะ 2 ได้ดี และช่วยให้การต่อบอลไปตำแหน่งตบเร็วขึ้น เพราะเธอสูงกว่านุสรา .  ตำแหน่งกัปตันทีม น่าจะเป็นบะหมี่ที่จะเข้ามาแทนที่กัปตันกิ้บ ความสามารถของบะหมี่ไม่ต้องกล่าวถึงแล้วครับ แพรวพราวไปทุกด้าน ความไว การตบ การรับ การเสริฟ ยกเว้นการบล็อกอย่างเดียว.  ตำแหน่งของปู มัลลิกา ผมมองปูว่าน่าจะเล่นได้อีก 3-4 ปีเช่นเดียวกัน ตอนนั้นน้องเพียวน่าจะอายุประมาณ 21-22 ส่วนสูงและกล้ามเนื้อน่าจะดีขึ้นพร้อมกับความสามารถ.  ตำแหน่งของอัมพรและปลื้มจิต. วินาทีนี้ต้องยกให้ทัดดาวครับ ผมเชื่อเหลือเกินว่าอีกไม่เกืน 2 ปี ทัดดาว จะเป็นตัวชูโรงของทีมไทย ให้ฝ่ายตกข้ามปั่นป่วนสุดๆ แล้วเกมส์บล็อกของทัดดาวยิ่งจะมีประสิทธิภาพมากขึ้นตามประสบการณ์การ. ยายนา ตำแหน่งนี้น่าเป็นห่วงครับ เพราะยายนาอาจจะเล่นได้อีกไม่เกิน 2 ปี ต้องมาคอยลุ้น ปิยนุชแป้นน้อย ว่าเธอจะทำหน้าที่ได้ดีแค่ไหน. ตำแหน่งที่ผมกังวลใจคือตำแหน่งหัวเสาหลัก ครับเป็นตำแหน่งที่ หาคนมาแทนที่อรอุมายากเหลือเกิน เพราะอรอุมา สภาพร่างกายคงเต็มที่ได้อีก 3 ปี แต่ตำแหน่งสำคัญนี้ผมยังมองไม่ออกมาใครจะมาแทนที่เธอ. นี้เป็นความคิดเห็นผิดถูกต้องขออภัยด้วยนะครับ เป็นการคาดคะเน อนาคตทีมวอลเล่บอลไทย
แสดงความคิดเห็น
Preview