วันฮาโลวีน

ราคาเหมาไฟฟ้าระบบมันควรจะอยู่ที่เท่าไหร่

กระทู้คำถาม
อยากขอความเห็นครับราคานี้แพงไปมั้ยหรือมันควรจะอยู่ที่เท่าไหร่
งานเดินท่อเหลือง
แสงสว่าง                   700  บาท/จุด
ปลั๊ก                          780  บาท/จุด
สัญญาณ T.V.             780  บาท/จุด
สัญญาณโทรศัพย์         780  บาท/จุด
Lan                          1500  บาท/จุด
แอร์ 2 เฟสสายเบอร์ 4  1600  บาท/จุด
น้ำอุ่น  สายเบอร์  4      1500  บาท / จุด
กล้องวงจรปิด              1500  บาท / จุด

อยากสอบถามผู้รู้หรือมีอาชีพเกี่ยวกับด้านนี้ราคานี้ถูกหรือแพงครับ  เป็นคนกลางก็ลำบากครับไม่อยากให้เจ้าของงานจ่ายแพงไปแต่ก็ไม่อยากให้ผู้รับเหมางานขาดทุนหรือถูกจนคุณภาพงานไม่ได้ตามสเปค
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ขออนุญาต น้อง @chekub นะดูรูปจิ [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ถ้าแยก ค่าของ ค่าแรง ตย ข้างต้น เป็น อาคาร สองชั้น แบบนี้ win win เนอะ (แต่ คิดเป็นจุด ใช้สำหรับ งานน้อยๆ) ... อัศวินขี่ม้าขาว
แสดงความคิดเห็น
Preview