วันปิยะมหาราช

การเปลี่ยนไปของ ios7

กระทู้คำถาม
หลังจากที่อัพเดท ios7 ผมมีข้อสงสัย 2 ข้อครับผม
1.วอลเปเปอร์และรูปล็อคสกรีน ถ้าเราใช้รูปจาก camera roll ของเรา สเกลรูปมันจะใหญ่ขึ้นมาเลย ย่อรูปก็ไม่ได้

2.เครื่องเล่นเพลงที่มากับเครื่อง ผมลบเพลงที่โหลดจาก itunes แต่รายชื่อเพลงมันก็ยังขึ้นอยู่ในลิสเพลงอยู่ และเพลงที่โหลดมาเป็น ภาษาอังกฤษ (คาราโอเกะ) ผมเปลี่ยนเป็นไทย ผ่าน itunes แล้ว แต่พอมาเป็น ios7 มันกลับเป็นภาษาอังกฤษในiphone(คาราโอเกะ)อยู่เลย แต่พอซิงค์ไปดูitunesในคอม ชื่อเพลงนั้นก็ยังเป็นภาษาไทยอยู่ ...รบกวนผู้รู้ทีฮะ
แสดงความคิดเห็น
Preview