แม่จะให้ดิฉันปักตะไคร้ ทำไงดีคะ !

กระทู้คำถาม
คือ ช่วงนี้ฝนตกบ่อย แม่เบื่อกับฝนที่ตกตอนเย็น
สืบเนื่องมาจากแม่ดูเรื่องดาวเกี้ยวเดือน ตอนต่อไปประกายดาวไปปักตะไคร้
แม่เลยบอกว่าลูกสาวคนเดียว ที่บริสุทธิ์ จะสามารถปักตะไคร้ให้ฝนหยุดได้
พรุ่งนี้ไปปักให้แม่หน่อยนะ
เอ่อ คือ ดิฉันอายุอานามก็มากแล้ว มีแฟนแล้ว ก็ไม่บริสุทธิ์แล้วค่ะ
(แต่แม่ยังไม่ทราบ แม่ดิฉันหัวโบราณ ไม่กล้าพูดคุยเรื่องนี้กับท่านค่ะ)
เข้าเรื่องเลยค่ะ ถ้าดิฉันต้องไปปักตะไคร้ตามคำบัญชาของแม่จริงๆ
ดิฉันจะโดนฟ้าผ่าไหมคะ ผิดศีลผิดผีผิดอะไรไหม
เครียดจริงๆค่ะ โอ้ย ร้องไห้

ขออนุญาติแท็กห้องแป้งนะคะ ขอถามสาวๆ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 37
ขำอ่ะ ขำมากกกกกกกก แต่มีไอเดียให้แบบนี้นะคะ

จขกท. บอกแม่ไปว่า

ตัว จขกท. ไม่เชื่อเรื่องการปักตะไคร้  และคิดว่ามันเป็นเรื่องงมงาย  

ที่สำคัญเรื่องการปักตะไคร้ ถ้าคนไม่เชื่อแต่ต้องไปปัก มันไม่ขลังค่ะ ปักปั๊บฝนตกทันที
แล้วเพิ่มเติมไปอีกว่า คอยดูนะ ให้หนูปัก ฝนมันจะยิ่งตก เพราะหนูไม่เชื่อเรื่องแบบนี้ บลาๆๆๆๆๆ

เกิดปักแล้ว ฝนหยุดจริงๆ คุณแม่จะได้ปลื้มใจ จขกท.ก้อถูไถไปว่า อ้าวหยุดจริงเหรอแสดงว่าความเชื่อหนูมันผิด
แต่ถ้าปักแล้วฝนตก รีบโวยบอกเลยแล้วรีบบอกว่า เห็นมั้ยหนูบอกแล้วแม่ไม่เชื่อหนู 555555
ความคิดเห็นที่ 6
หน้ามรสุมแบบนี้ ให้เด็กอนุบาลมาปัก ฝนก็ตกค่ะ ช่วย จขกท ไม่ได้จริงๆ -_-"
ความคิดเห็นที่ 5
ภาวนาว่าประตูหลังยังบริสุทธิ์อยู่นะคะ(ในกรณีที่ไม่เคยลองประตูหลัง)55555 ขำๆนะคะ
ความคิดเห็นที่ 16
แม่ลองใจอ่ะเปล่า แม่อาบน้ำร้อนมาก่อนนะ เราว่าเค้าคงเดาๆว่า จขทก ไม่ซิงแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่