สเปรย์พริกไทย

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ พอดีอยากทราบถึงโทษของการใช้สเปรย์พริกไทยค่ะ
พอดีเราเปิดร้านขายของทุกอย่าง 20บาทค่ะ เเละส่วนใหญ่จะอยู่คนเดียวๆบ่อยๆร้านปิดประมาณ 3ทุ่มคะ. เมื่อคืนก่อนร้านเเบบเราเนี่ยค่ะร้านใกล้ๆกันด้วย เเถมอยู่ในตัวเมืองยังโดนเลยค่ะ โดนจี้เอากระเป๋าสตางค์ไปเลย เราเลยกลัวคะเเล้วช่วงนี้โจรระบาดเเถวนี้มากเลย(ตจว)ทั้งๆที่ม่ะก่อนไม่เคยมีนะคะ. เลยอยากจะเอามาติดตัวไว้ ถ้าเกิดเหตุจริง เราก็ฉีดจริงค่ะ สมมุติว่าตำรวจจับ ปรับขึ้นมา เราจะได้รับความเห็นใจบ้างมั้ยคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
พกอยู่กับร้านในบ้าน พกไปเหอะดูที่เจตนา
แสดงความคิดเห็น
Preview