มีใครคิดเหมือนผมว่าซาโอริ ไม่ค่อยเหมาะกับการเป็นกัปตันทีมเท่าไหร่เลย!!!

กระทู้สนทนา
วันนี้แอบเห็นซาโอริในฐานะกัปตันทีม ผมรู้สึกว่าเธอไม่ค่อยเหมาะกับตำแหน่งกัปตันทีมชาติญี่ปุ่นเท่าไหร่ เธอดูบุคลิกไม่ค่อยเป็นผู้ใหญ่ ไม่ค่อยเป็นผู้นำ เธอยังดูง้องแง้ง แบ๊วๆตามสไตล์สาวยุ่นอยู่เลย ไม่เห็นค่อยกระตุ้นลูกทีม ดูเหมือนเป็นแค่สมาชิกธรรมดาในทีม

แต่ทั้งทีมญี่ปุ่นก็มีเธอที่ดูอาวุโสและเหมาะกับตำแหน่งกัปตันทีมที่สุดแล้ว เพราะผู้เล่นตัวอื่นๆก็เป็นดาวรุ่งและเพิ่งติดทีมชาติกัน มีเธออยู่มาอย่างยาวนานสุดแล้ว

ถ้าความคิดเห็นไม่ตรงก็ขอโทษล่วงหน้านะครับ มันเป็นแค่ความคิดเห็นของผม

ออกตัวไว้ด้วยว่าผมไม่ได้เกลียดญี่ปุ่นนะครับ แค่ไม่เชียร์ แต่ก่อนชอบทีมญี่ปุ่นมาก ชอบในความเหนียว ในความเร็ว ชอบรองจากทีมไทยเลย ญี่ปุ่นเจอทีมไหนจะเชียร์ญี่ปุ่นตลอด แต่หลังจากคัดโอลิมปิก ไม่ว่าจะแกล้งแพ้หรือไม่ แต่มันทำให้ความร็สึกเปลี่ยน ตอนนี้ญี่ปุ่นเจอทีมไหนจะเชียร์ฝั่งตรงข้ามเสมอ [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
Preview