อยากมีอินเตอร์เน็ตใช้ที่บ้านมั่ง

กระทู้คำถาม
คือที่บ้านอยู่จังหวัดค่อนข้างห่างไกลโทรศัพท์บ้านไม่มีครับเพราะไปไม่ถึง สัญญาณมือถือมีนิดหน่อยมีมีหลุดหลุด เลยอยากถามท่านผู้รู้ว่าในกรณีอย่างนี้ซื้อ Router ไปติดใด้เลยรึเปล่าครับหรือใครมีวิธีที่แนะนำบอกกล่าวด้วยครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ต้องดูก่อนครับ!! ว่าคุณจะใช้ internet ของเจ้าใด เช่น 3bb,true,tot ซึงปกติทุกวันนี้จะติด internet ไม่จําเป็นต้องมีโทรศัพท์บ้านเเล้วครับ เพียงเเค่คุณไปสอบถามผู้ให้บริการ internet เจ้าใดก็ได้ที่คุณสนใจ จากนั้นเจ้าหน้าที่เค้าจะทําการเช็คให้ว่า สาย internet ของเค้านั้นคลอบคลุมหรือผ่านบริเวณที่คุณอยู่หรือไม่ ซึ่งถ้าบริเวณที่คุณอยู่มีสาย internet ของผู้ให้บริการรายนั้นผ่าน "ก็สามารถที่จะติดตั้งได้เลยครับ"
แสดงความคิดเห็น
Preview