ยกช้างเสี่ยงทาย VS หมอดู

กระทู้คำถาม
เราได้ไปยกช้างที่วัดระฆังมาค่ะ ครั้งเเรกยกขึ้นเเต่ก็หนักทั่วไป ครั้งที่2ยกขึ้นนิดเดียวค่ะ เเต่เหมือนในใจอยากพิสูจน์เลยคิดว่าเราสามารถยกได้อีกนะเหวย ก็เลยยกได้สูงขึ้นกว่าเดิมค่ะเเต่ความรู้สึกมันหนักกว่าครั้งเเรกเเละทรมานกว่า อย่างงี้ถือว่ายังไงคะ? เเต่ตอนเราขอเราก็คิดฟุ้งซ่านเสียงนั่นนี่ม่สามารถเพ่งได้เท่าไหร่เลยค่ะ อย่างบางทีได้ยินเสียงพระสวดมนต์ตอนขอดันสวดตามพระซะงั้น- -
เเละมาเปรียบเทียบกับหมอดู เราไปดูกับหมอดูชื่อป้าผอบมา เราได้ถามเรื่องเดียวกันกับตอนยกช้าง ป้าก็บอกว่าเราสมหวังเเน่นอนฟันธงเลยเราเลยเกิดความสงสัยนดหน่อย เราเลยว่างๆไปทำบุญกะหมอดูซะงั้น=เราก็ตระเวนดูหมอดูท่าพระจันทร์หลายร้านเลยค่ะ55555คำตอบก็คือสมหวังทุกๆร้านเลยค่ะ อย่าด่าว่าเรางมงายนะคะ เเค่สงสัยว่า ยกช้างกับหมอดูอันไหนจะน่าเชื่อกว่ากัน
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่