ช่วยแชร์ทีครับ ตามหาพี่สาว (ทอม) หนีออกจากบ้านได้ เกือบ 8 ปีแล้ว (มีรูป)

กระทู้สนทนา
ตอนแรกผมคิดว่า กลัวพี่สาวผมอับอาย มาโพสแบบนี้ แต่ผมสงสารแม่มากกว่าครับ ท่านเสียใจที่ทะเลาะกับพี่สาวผม ตอนนี้แม่ผมก็อายุ 60 กว่าแล้ว ท่านอยากเจอพี่สาวมาก

ผมจึงตัดสินใจที่จะประกาศในพันธิป ผมอยากจะบอกพี่สาวผมว่า อย่างน้อยก็ยังมี "ครอบครัว" ที่จะอยู่กับเค้าไปตลอด ยังมี "บ้าน" ให้กลับมาได้ทุกเมื่อ และยังมี "สายสัมพันธ์ระหว่างพี่น้อง" ที่คิดถึงเค้าอยู่ครับ

**อัพเดทเพิ่มเติม 17/9/56 เวลา 16.07**

หลังจากที่ผมและพี่สาวได้ติดต่อกันทาง Facebook และได้คุยกันฉันท์พี่น้องที่ไม่ได้คุยติดต่อกันเลย 8 ปี เราตกลงกันที่จะไปนัดทานข้าวกัน (แค่ผมกับพี่สาว) ในต้นเดือนตุลาคม เนื่องจากพี่สาวผมติดงานที่ ตจว. และก็จะเดินทางมาหา หม่าม๊าที่บ้าน (หม่าม๊าไม่ชอบไปห้างหรือว่าไปทานอาหารนอกบ้าน) ทานข้าวร่วมกันอีกครั้งภายในครอบครัว

พี่สาวผมเล่าชีวิตวัยรุ่นที่ออกจากบ้านตอนอายุ 20 ปี ให้ฟัง พี่สาวผมเป็นคนที่เข้มแข็งมากๆ ทุกวันนี้ เค้ามีหน้าที่การงานที่ดี มีรถขับ สร้างทุกอย่างด้วยตัวเอง ผ่านร้อนผ่านหนาว มาด้วยความขยัน แม่ผมก็ดีใจไปด้วย แต่ก็ยังอดห่วงไม่ได้อยู่ดี ...

ขอบคุณชาวพันธิปอีกครั้ง แล้วจะมาอัพเดทตอนได้เจอกันอีกครั้งนะครับ ยิ้ม ยิ้ม

**อัพเดทเพิ่มเติม 16/9/56 เวลา 08.29**

ทางพี่สาวผมได้ส่งอีเมลล์ติดต่อกลับมาแล้ว

ผมกับแม่ดีใจมากๆเลยที่ได้รับการติดต่อจากพี่สาว
เร็วๆนี้เราคงได้พบกัน

ตอนนี้เรา Add Facebook ได้คุยกันแล้ว พี่สาวผม "หล่อ" กว่าเดิม จนผมแทบจะจำไม่ได้เลย

ขอบคุณเว็บพันธิปที่เป็นสื่อกลา่งที่ทำให้ผมติดต่อกับพี่สาวได้
ขอบคุณผู้หวังดีทุกท่านที่ช่วยให้กำลังใจและแจ้งเบาะแสข้อมูลให้

คำว่า "ครอบครัว" ไม่จำเป็นจะต้องสายเลือดเดียวกัน แค่เรารักกัน มีหัวใจให้กัน และมีสายใยแห่งความผูกพันธ์ เชื่อมต่อกัน เท่านี้เราก็เรียกได้ว่า "ครอบครัว" แล้ว

ตอนอ่านจดหมาย เปิดเพลงนี้ฟังอยู่ด้วย น้ำตาใหลเลยครับ อมยิ้ม04

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่