อาการของลูกลงอุ้งเชิงกราน

กระทู้คำถาม
อาการของทารกในครรภ์เมื่อถึงเวลาที่เขาจะลงมาสู่อุ้งเชิงกรานจะเป็นอย่างไรบ้างค่ะ แล้วส่วนมากจะลงมาช่วงกี่สัปดาห์ก่อนกำหนดคลอดค่ะ คือตอนนี้จะเข้าอีก 1 วัน36สัปดาห์ รู้สึกปวดหน่วงมากเวลาลุกจากท่านั่งท่านอน หรือเดิน บางครั้งปวดร้าวมาถึงขาหนีบด้านใน อาการนี้ใช่เด็กกำลังลงอุ้งเชิงกรานไหมค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ^_^ ปล. ท้องแรกค่ะ ตื่นเต้นมากไม่เคยมีประสบการณ์เลย
แสดงความคิดเห็น
Preview