โปรแกรมเที่ยวลาว 4 วัน 3 คืน ขอความเห็นจากผู้มีประสบการณ์ค่ะ

กำลังจะต้ดสินใจซื้อทัวร์ไปเที่ยวลาวกับครอบครัวคือคุณพ่อคุณแม่วัย 60 กว่าๆค่ะ เจอดีลที่ไม่เลวในงานไทยเที่ยวไทยเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาเอง และที่บ้านคุยกันไว้นานแล้วว่าอยากไปเที่ยวหลวงพระบางปลายปี

โปรแกรมทัวร์ของบริษัทนี้ได้เที่ยวเยอะจริงแต่ดูๆโปรแกรมแล้วเหนื่อยพอสมควรค่ะ คือวันแรกไปถึงบิน Bangkok Airways ลงหลวงพระบางแล้วเริ่มเที่ยว บ้านช่างไห่ ถ้ำติ่ง น้ำตกกวางสี และตลาดมืด วันที่สองตักบาตร ชมพระราชวังหลวง วัดเชียงทอง วันวิชุณราช พระธาตุหมากโม แล้วต่อรถไปวังเวียง เข้าที่พัก วันที่สามเที่ยววังเวียงมีถ่ำจัง แล้วต่อรถไปเวียงจันทร์ ถึงก็เที่ยววัดอีกสองแห่ง และวันที่สี่ ดูประตูชัย แล้วไปสนามบิน บินกลับ กทม Bangkok Airways ถึง กทม บ่าย

ใครมีประสบการณ์ไปลาวมาแล้วได้เที่ยวลักษณะนี้ช่วยแนะนำด้วยค่ะ โรงแรม 3 คืนนอนคนละเมืองไม่ซ้ำกัน อีก option นึงที่คิดไว้คือไปหลวงพระบางอย่างเดียว ไม่ต้องทัวร์ หาโรงแรมเองและจ้างรถที่นั่นเที่ยวเอา ไม่เหนือยเท่า แต่ด้วยความงกไปทั้งทีก็อยากเห็นหลายๆเมือง
น้อมรับทุกคำแนะนำค่ะ อมยิ้ม01
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่