ผมเล่น click2win ได้ประมาณนี้ เล่นของจริงดีไหมครับ

และอื่นๆอีก ที่ผมลงแปะไว้ในเฟสผม ไม่ค่อยมีคนสนใจ เพราะไม่รู้ว่ามันคืออะไรเม่าในกองไฟ

ผมศึกษา tfex มาเป็นปีแล้วครับ เคยเข้าเล่นจริงครั้งนึง ผมเล่นทีละ 1 สัญญา เล่นตั้งแต่สมัยค่าประกัน 50k ตอนนั้น หลังจากนั้นขาดทุนไปประมาณ 30k เพราะไม่ cutloss เอาจนเจ็บเลย เลยหยุดมาเล่น click2win อีกนานโขอยู่ ทีนี้พอเข้าไปใหม่ ก็ cut ทีละ 2-3 จุด แต่เข้าผิดทางบ่อย ประมาณ 4-5 รอบ cut ไป รวม 10k (cut ทีละน้อยๆ แต่โดนโบรกกินหมด) ก็เลยออกมาศึกษาอีกรอบ ตอนนี้เริ่มมั่นใจ ผมจะลุยของจริงเลยดีไหมครับ กะจะรอมันหมด peak แล้วลงก่อน ค่อยเล่นรอบต่อไป รอบนี้ click2win ขายหมูไปแล้วเม่าขายหมู

เวลาเล่นจริงแล้วพอเสีย หรือ cutloss ไปมักจะเสียความมั่นใจน่ะครับ ทฤษฎีที่คิดค้นมามันก็ใช้ได้แม่นอยู่ แต่ใจไม่แข็งพอ = =" เล่น click2win มันแบบเอาไงเอากัน ลุยตามทฤษฎี ไม่กลัวเสีย ของจริงนี่ แน่ใจเหรอ? ใช่เหรอ? จะดีเหรอ? แล้วพอมันใช่จริงๆ ก็มานั่งเซงเล่น click2win ต่อ T^T
ทฤษฎีแม่น แต่ใจป๊อด ฮือๆ มันไม่มีทฤษฎีไหน แม่นชัวร์ 100% แต่ส่วนใหญ่มันถูก มันกลัวจะไปฟาดเคราะห์น่ะครับ เงินยิ่งน้อยๆอยู่ มีแค่ 110k ริอยากเล่น Tfex เพราะผมศึกษาและดูพฤติกรรมของ Tfex50 ตัวเดียวเลย เป็นเวลาหลายปี ประมาณว่ารักเดียวใจเดียวน่ะครับ เลยอยากมาปรึกษา มีใครเงินน้อยค่อยบรรเทา กล้าลุย tfex บ้างไหมครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
ประเด็นมันอยู่ที่ "จิตใจ" เงินจริง กับ เงินจำลอง มันไม่เหมือนกันครับ

เวลาคุณขาดทุนใน Click2win คุณรู้สึกยังไง คงไม่รู้สึกอะไร หรือรู้สึกน้อยมาก แต่ถ้าเป็นเงินจริง แค่ขาดทุน ก็คงรู้สึกจิตใจไม่ค่อยดี ถูกต้องไหมครับ

นี่แหละคือปัญหาใหญ่ของเกมส์จำลอง กับของจริง ถึงแม้จะใช้กลยุทธ์ดีแค่ไหน ถ้าจิตใจไม่ได้ ก็ยังแพ้อยู่ดีครับ

แนะนำให้ไปฝึกจิตใจให้ได้ คุณต้องกล้าทุกสถานการณ์ ไม่ว่าจะได้กำไร หรือตัดขาดทุน
แสดงความคิดเห็น