วันภาษาไทยแห่งชาติ

CC AIS ครับอยากจะย้ายค่ายรบกวนช่วยแนะนำและขอข้อมูล iFair

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ AIS
ตอนนี้มีปัญหากับความมั่วนิ่มในการคิดรอบบิล ของค่ายหนึงอยู่ครับ ใช้ iPhone ครับ
จากการใช้งานพบว่าจะใช้เนตค่อนข้างมาก เกือบๆ 4 GB/ รอบบิล
จำนวนการโทรไม่เกิน 500 นาทีครับ
มีส่งข้อความบ้าง 10-15 ข้อความ/ เดือน

สนใจอยากจะย้ายค่ายครับ ผมมีเบอร์ของ AIS อยู่แล้วเบอร์นึงครับ ได้สิทธิ Serenade Gold
ส่วนเบอร์ที่อยากย้ายอยู่อีกค่ายนึงครับตอนแรกที่ตัดสินใจไปใช้ค่ายนั้นเพราะเนตค่อนข้างแรง และถ้ากลับบ้าน ตจว ก็จะใช้เนตได้สม่ำเสมอ
แต่ตอนนี้กำลังคิดว่า การใช้งานสะดวกอาจจะไม่เสมอไป ถ้าความจริงใจและความเป็นระบบในการคิดค่าบริการ การตัดรอบบิล มั่วๆ ทำให้ลูกค้า

ต้องคอยลุ้นว่า ตกลงรอบบิลจะมาเมื่อไหร่ ผมเคยเสียความรู้สึกกับเขาเพราะ บิลมาถึงที่คอนโด วันที่ 26 สิงหา ครบกำหนดชำระวันที่ 27 สิงหา ไม่เผื่อเวลาอะไรให้ลูกค้าทั้งนั้น อ้างระบบมีปัญหาตลอด จัดส่งล่าช้า

เข้าเรื่องเลยครับ ผมอยู่ศาลายา จะไปทำเรื่องย้ายค่ายได้ที่ไหนที่ใกล้ที่สุดครับ ช้อปที่โลตัสศาลายาได้หรือไม่?
iFair สำหรับ iPhone มีระบบการคิดค่าบริการอย่างไรครับ จากพฤติกรรมการใช้งานของผมข้างต้น
มีโปรโมชั่นสำหรับลูกค้าที่ย้ายค่ายไหมครับ

ขอบคุณครับผม
แสดงความคิดเห็น
Preview