ขอถามคุณผู้ชายค่ะ

กระทู้คำถาม
ขอกล่าวนิดนึงนะคะ
คือเราอายุ25มีลูก1คน6ขวบ แฟนอายุ24 เราคบกันปีกว่าก็มีลูก ปัจจุบันคบกัน8ปีแล้ว พอเราเรียนจบปวช.ก็ท้องเพราะช่วงนั้นพ่อแม่แยกทางกันเราเลยอยู่กับแฟนซะส่วนใหญ่

แต่นั่นไม่ใช่ประเด็นค่ะ เราแค่กล่าวที่มาที่ไป เผื่ออาจจะทำให้เพื่อนๆตอบง่ายขึ้น

ตั้งแต่เราอยู่กันมารักกันดีค่ะเพราะไม่มีปัญหาเรื่องผู้หญิงเลยจะมีก็แต่เรื่องแฟนกินเหล้าบ้าง แต่ตอนนี้เรายอมรับได้เรื่องนั้นเพราะมันเป็นเรื่องปกติอยู่แล้วที่จะมีสังสรรค์กันบ้างกับเพื่อนร่วมงาน

แต่ปัญหาตอนนี้คือ เค้าพยายามจะให้เราเข้าสังคมกับเพื่อนเค้าความหมายคือ อยากให้เราไปนั่งอยู่ด้วยตอนกินเหล้า เราก็ทำนะแต่เค้าไม่ยอมรับเพื่อนเราเลย คือไม่ให้ติดต่อกับเพื่อน ให้อยู่บ้านห้ามไปไหนถ้าจะไปก็ไปได้แค่ซื้อของกินของใช้
เข้าใจว่าไม่อยากให้เจอใคร เราก็ชอบนะเพราะเราไม่ชอบไปไหนอยู่แล้ว เราเป็นคนติดบ้าน แต่ลึกๆเราก็อยากมีเพื่อน
จนตอนนี้เราเป็นคนกลัวคน เข้ากับคนยาก คุยเข้าสังคมกับคนอื่นไม่เป็น

แล้วเมื่อกี๊เราก็เพิ่งจะทะเลาะกันแต่ไม่แรงเรื่องเพื่อนของเค้า คือเพื่อนเค้ามาบ้านเค้าก็ออกไปคุยกับเพื่อนปกติแต่เราไม่ได้ออกไป พอเพื่อนเค้ากลับ เค้าก็มาไม่พอใจใส่เราหาว่าทำไมเราไม่ออกไปเจอเพื่อนเค้า ซึ่งอันนี้เราไม่รู้จริงๆว่าตามมารยาทเราต้องออกไปด้วย เราก็บอกเค้าว่าเราไม่รู้ เค้าก็ยังไม่หยุดด่า
สรุปคือเราควรทำตัวยังไงดีให้ไม่มีปัญหา ทางที่ถูกต้องเราควรจะฮาเฮกับเพื่อนเค้าใช่มั้ยคะ แต่เรารู้สึกว่าไม่เป็นตัวของตัวเองยังไงไม่รู้
แสดงความคิดเห็น
Preview