ไปอังกฤษ ซื้ออะไรดี

พอดีคุณพี่จะไปประชุมที่อังกฤษนะคะ  อยากฝากซื้อของ  แต่ยังไม่รู้ว่ามีอะไร ที่น่าshopบ้าง
ขอความช่วยเหลือจาก พันทิป หน่อยนะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 15
อ๋อ นึกว่าจะถามให้คุณแฟนน่ะค่ะ ว่าจะซื้ออะไรมาฝากให้คนอื่นดี 555 เข้าใจผิด ถ้าคุณแฟนไปเอง เอาเยอะๆ เลยค่ะ (ช่างยุหน่อยนึง)

ถ้าเสื้อผ้า เราแนะนำ
1. Topshop ค่ะ อยากให้เข้าไปดูใน Web เลยว่าชอบแบบไหน ถูกกว่าเมืองไทย แบบเยอะกว่าค่ะ
2. River Island แบรนด์นี้เสื้อผ้า เค้า Design ดีค่ะ

ถ้าของกินแนะนำ Marcs&Spensor ค่ะ อร่อยมากมาย

ถ้า Accessories แนะนำ
1. Alexander McQueen Scarf
2. Paul Smith ทุกสิ่งอย่าง (my favorite brand ค่ะ 555)
3. LV (ถูกกว่าเมืองไทย ไปตรงสาขา New Bond Street ค่ะ)
4. Chanel อันนี้ก็ถูกกว่า แบบเยอะกว่า ไปตรง South Kensington นะคะ ของจะเหลือเยอะหน่อย Harrods ต้องกะจังหวะดีๆ บางทีไปไม่ค่อยมีของ
5. Mulberry & Burberry อันนี้ไปที่ Outlet จะถูกกว่าเยอะเลย ^__^
6. LC ค่ะ แต่ต้องที่ Heathrow นะคะ ตอนขาออกก็ได้ ถูกกว่าไทยเยอะเหมือนกัน แต่มีไม่ค่อยกี่สี มีแต่สี Classic และไม่มีรุ่น LM, limited edition เยอะนัก

Skincare and Purfums

1. เข้าไปใน Website Boots, Debenhams น่ะค่ะ จะมีหลายยี่ห้อที่ไทย จะค่อนข้างแพงและหายาก แต่ที่นู่นถูกกว่ามาก เช่น Urban Decay and Benefits, Rimmel etc.
2. Jo malone ก็ถูกกว่า (ตามความเห็นด้านบนค่ะ)

นอกจากนี้อยากให้แนะนำคุณแฟน ซื้อของให้ตัวเองเยอะๆ ด้วยนะคะ
พวก Fred Perry, Paul smith for men พวกนี้แบบสวยค่ะ , รองเท้า Onisuka tiger, Clarks  ถ้าว่างลองเข้าไปใน TKmaxx นะคะ พวก Oni ที่นั่น size ผู้ชาย ถูกมากมาย ประมาณ 29 ปอนด์เอง
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
ของฝากแบ่งออกเป็นหลายระดับราคาค่ะ

1. ถ้าอยากเอามาแจกโดยรวมๆ ส่วนงาน ราคาไม่แพง

1.1 Chocolate ค่ะ Toblerone ขนาดใหญ่ ยาวประมาณเกือบฟุต ราคา 1 ปอนด์ หาได้ตามร้าน Poundworld น่ะค่ะ
1.2 ร้านเดียวกันก็ขนม Jelly ราคา 1 ปอนด์
1.3 Jelly หรือ Cookie ที Marcs&Spensor อันนี้ไม่เกิน 5 ปอนด์ น่ารักและอร่อยดี ^__^
ข้อดี คือ ราคาโอเค แต่ข้อเสีย หนัก น่ะค่ะ ต้องคำนวณกระเป๋าดีๆ

2. แจกรายคน อยากให้เฉพาะคน งบประมาณ 1-5 ปอนด์

2.1 ไปที่ร้าน Cath Kidston จะมีพวงกุญแจ กระเป๋าใส่เหรียญ และอื่นๆ ลดราคา ประมาณ 2-5 ปอนด์ค่ะ
2.2 ปากกา Harrods ตกอันละไม่เกิน 3 ปอนด์ค่ะ
2.3 พวกพวงกุญแจ ลาย UK ต่างๆ ให้ไปตรงแถวร้านขายของที่ระลึก คล้ายๆ ขายส่ง อยู่ข้างๆ The British Museum ค่ะ ตกอันละปอนด์กว่า ๆ แต่ถ้าไปซื้อแถว piccadilly ราคาจะอยู่ประมาณเกือบ 5 ปอนด์
2.4 ถ้ามีที่เหลือก็เป็น ชา Harrods ค่ะ กล่องกระดาษ ถ้าจำไม่ผิด ราคาประมาณ 3-5 ปอนด์ต่อกล่องค่ะ

2. แจกรายคน อยากให้เฉพาะคน งบประมาณ 5 ปอนด์ - 10
2.1 ชา whittard of chelsea เอาแบบที่เป็นกระปุกลดราคา ถ้าจำไม่ผิด 2 for 10 แต่มันจะหนักมากน่ะค่ะ
2.2 น้องหมีตัวเล็ก Harrods ตกประมาณ 10 กว่าปอนด์
2.3 Assessories พวก ต่างหู, Hat, Belt, Necklace ของ H&M ค่ะ เดินเข้าไปในๆ จะมีลดบ่อยๆ
2.4 กระเป๋าใบเล็กๆ ของ Cath ค่ะ ไปซื้อที่ Outlet ได้เลย (แต่ Cath หนักหน่อยนะคะ ต้องคำนวณกระเป๋าดีๆ)

แบบดูดีเกิน 10 ปอนด์
-  whittard of chelsea กล่องไม้ ดูดีมากๆ
- กระเป็า Harrods
- LC Duty Free at heathrow airport

Enjoy Shopping Kha!!
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่