วันฮาโลวีน

สวัสดีค่ะ ขอรบกวนช่วยแก้ปัญหาไอโฟนให้หนูหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ  ขอรบกวนช่วยแก้ปัญหาไอโฟนให้หนูหน่อยค่ะ
ก็คือเวลาหนู Slide to unlock แล้วหน้าจอมันดับไปเลยค่ะ พอหนูกดปุ่มล็อคมันก็เสียงล็อคตามปกติ หนูก็เลยกดปุ่มล็อคอีกครั้ง หน้าLock screen ก็ขึ้น แล้ว slide to unlock อีกครั้ง หน้าจอก็ดับไปอีกค่ะ
หนูลองกดปุ่มล็อคค้างไว้เพื่อปิดเครื่อง ก็กดได้ค่ะ หนูเลยสไลด์ปิดเครื่องสักพัก แล้วลองเปิดใหม่ดู  รูปแอปเปิ้ลขึ้นโชว์ช้ามากๆเลยค่ะ มันจะขึ้นลางๆอยู่พักนึงก่อนแล้วค่อยสว่างขึ้นค่ะ พอเปิดเครื่องติด เข้าสู่หน้า lock screen ลอง slide to unlock ก็ยังเป็นเหมือนเดิมค่ะ
หนูเลยกดปุ่มโฮมกับปุ่มล็อคค้างไว้ประมาณ10วิค่ะ  รอสักพักให้รูปแอปเปิ้ลถึงจะขึ้นอีกค่ะ  พอ slide to unlock มันก็ยังเป็นเหมือนเดิม
ก็เลยตั้งทิ้งไว้ใต้โคมไฟ (เพื่อนบอกให้เครื่องมันอุ่นจะได้ติด) หนูก็เชื่อ พอสักพัก ลอง Slide to unlock ดูอีก ปรากฏว่าเข้าหน้า Home screen  ได้ค่ะ  ใช้ได้ตามปกติค่ะ  พอไม่ได้ใช้งานสองสามชั่วโมง ตั้งทิ้งไว้ก็เป็นอีกค่ะ
สาเหตุนี้เกิดจากอะไรคะ แล้วจะมีวิธีการแก้ไขอย่างไรค่ะ
ขอบคุณค่ะ ยิ้ม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview