วันปิยะมหาราช

Cover เก๋ๆ Cover เพลงดังออกมาในแนว Vintage

กระทู้สนทนา
พอดีหญิงบังเอิ๊ญ บังเอิญเจอมาใน Youtube.com ตอนแรกที่ได้ฟัง
เป็นเพลง We Can't Stop ของหญิงไหม แล้วปรากฏว่าชอบเลย เพลงเพราะมากค่ะ
เก๋มาก เสียงร้อง บรรยากาศเอ็มวี ทำมาออกมาได้อารมณ์วินเทจจริงๆค่ะ

หญิงก็เลยเอาแนะนำค่ะ เผื่อใครชอบเพลงแนวนี้ หรืออยากมีเพลงเบาๆสบาย
เอาวันฟังเวลาว่างๆค่ะ ^_^

หญิงเอามาให้ฟังสองเพลงนะคะ(ที่หญิงฟังบ่อย)

We Can't Stop ของ ยัยไหมลี ไส้รัด

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

และอีกเพลง Gentleman ของ บักไซร้ค่ะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

แสดงความคิดเห็น
Preview