วันภาษาไทยแห่งชาติ

ใครไปดู เรื่อง Switch คนคมล่าคม มาแล้วบ้างคะ (พี่หลิวๆ)

กระทู้สนทนา

หนังมันเพิ่งเข้าหรืออย่างไร คือปกติไม่ค่อยได้ดูหนังแนวแอคชั่นค่ะ
ที่ดูครั้งนี้ เพราะอยากเห็น หลิวเต๋อหัว อีกครั้ง
แต่คนดู เรื่องนี้ค่อนข้างน้อย เราไม่กล้าวิจารณ์มาก เพราะยังมีเซียนหนังแอคชั่นอยู่ในพันทิปอีกเยอะ
เพียงแต่จะขอข้อมูล หน่อยค่ะว่า คนที่ไปดูมาแล้วหนังออกมาประมาณนี้ ถือว่าผ่านไหมคะสำหรับคุณ  สนุกไหมคะ? นักแสดงเล่นดีไหม?

สำหรับเราคือ  ดีนะคะ เพราะเราชอบพี่หลิว (55)
พี่เค้าอาจจะดูหน้าดรอปลงไปนิดหน่อย (นิ๊ดดดด เดียวจริงๆค่ะ55)
แต่ความเท่ห์ ...โอ้โห... เท่มากๆๆๆๆๆๆอ่ะค่ะ (เริ่มอวยละ ฮี่)

เท่ห์มาก หุ่นยังฟิต คิวดีไม่มีหลุด  เยี่ยม
เท่ห์จริงๆค่ะ (ยิ่งมีอายุยิ่งเท่ห์ ..ในเรื่องยิ่งมีเครายิ่งเท่ห์ไปใหญ่ 55)

แต่จริงๆ คหสต. คืออยากดูแอคชั่นสไตล์ฮ่องกงมากกว่านี้ เรื่องนี้ดูผสมผสานมากไปหน่อย
(แต่เข้าใจว่าเป็นความตั้งใจของผกก.ที่ต้องการให้ออกมาผสมผสานความบู๊หลายชาติ)

คนที่ดูแล้วไม่ชอบก็เข้ามาเม้นท์กันได้นะคะ ไม่ต้องอวยพี่หลิวก็ได้
คือแค่อยากรู้ว่า หนังออกมาแบบนี้ นี่คือ คุณชอบไหมคะ?...ทำไมคนดูรอบเราน้อยจังคะ?
หรือหนังเพิ่งเริ่มฉาย

เม่าชอปปิ้ง
**ยังเป็นน้องใหม่ในการดูหนังแอคชั่น ถ้ามีคำพูดอะไรที่ดูขัดตาคอหนังแอคชั่นในห้องพันทิปนี้แล้วก็ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ^^
เราไปดูเพราะ หลิวเต๋อหัว เหตุผลเดียวค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview