ทริปกระบี่ ช่วยด้วยค่ะ .. สอบถามทั้ง โรงแรม เช่ารถ ทัวร์เที่ยวเกาะ ค่าเรือ พลีสสสสส เดินทาง 23 นี้

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ วันที่ 23-24 กันยายนนี้เราจะไปกระบี่ครั้งแรก หลังจากที่อยากไปมานานนนน ฝันมาหลายปีเชียว
ได้โปรแอร์เอเชีย จองตั้งแต่ต้นปี เครื่องออกจากดอนเมือง 10.25 - 11.40 ตั้งใจไปพักแถวอ่าวนาง
ดูระหว่าง 2 ที่ บุรีธารา กับ อ่าวนางรีสอร์ท
(1) อยากถามว่าที่ไหนดีกว่า สวยกว่าค่ะ  ทางเราตอนแรกจะไปบุรีธารา แต่ เมื่อเช้าพี่ชายเปลี่ยนใจอยากไปอ่าวนางรีสอร์ท เพราะอยู่ติดทะเลมากกว่า ราคาทั้ง2ที่เท่ากันค่ะ รวมอาหารเช้า

(2) เราไปถึงก็เกือบเที่ยงแล้ว ละคงจะเช่ารถเอา มีร้านไหนหรือที่ไหนแนะนำไหมค่ะ เพราะดูเวลาทัวร์แล้ว เขาเริ่มกันตั้งแต่ 8-9โมง ซึ่งทางเราคงไม่ทัน เลยจะเช่าเอาค่ะ ไปเที่ยวเอง เช่นไปสระมรกตอะไรทำนองนี้

(3) มีทัวร์ไหนแนะนำหรือเปล่าค่ะ เราไปถึงสาย(เที่ยง)แล้วจะได้ดูทะเลแหวกไหม แหวกตอนไหน ไปเที่ยวเกาะไหนดี มีเวลาเที่ยวน้อยมาก

(4) ถ้าเหมาเรือคนละเท่าไหร่ค่ะ ไปกันเป็นครอบครัว แม่ลูก 4 คน

(5) มีร้านอาหารที่ไหนแนะนำนอกจากวังทรายซีฟู๊ดบ้างค่ะ

หรือยังไงช่วยจัดทริปให้ทีค่ะ

เราถึงโรงแรมน่าจะไม่เกิน บ่ายโมง หลังจากนั้นหาที่เที่ยวทั้งวัน และเช้า24 เครื่องออก 8.30 เร็วและเช้ามาก แทบไม่ได้เที่ยว เหมือนไปนั่งเครื่องบินเล่น

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview