หมาน้อยกำลังตกหลุมรัก

กระทู้คำถาม
หมาตัวน้อยของดิฉันกำลังตกหลุมรักหมาเพศเดียวกันอย่างหนัก (อันนี้ไม่ได้เขียนผิดนะคะ น้องหมาของดิฉันเป็นตัวผู้กำลังติดหมานอกบ้านที่เป็นตัวผู้เช่นเดียวกัน) วันๆเอาแต่นั่งเหม่อไปนอกรั้วคอยมองหาหวานใจ แค่เห็นเขาเดินผ่านก็...เออ...มีอาการหลั่งออกมาแล้ว  เคยจูงไปยืนใกล้ๆก็ขี่เขาเลย  ข้าวปลาก็ไม่ค่อยสนใจจะกิน หิวจริงๆถึงจะยอมแตะ แต่ก่อน enjoy eating มาก  แถมนั่งหอน เรียกความสนใจแฟนอีก ปกติหอนไม่เป็นค่ะ เพราะเป็นพูดเดิ้ลผสมเทอเรีย  ดูๆแล้วชักวิตก เพราะเห็นเขาอยู่ไม่เป็นสุข ทุรนทุรายหาเจ้าหมาตัวนั้นตลอดเวลา  อยากถามว่าใครมีน้องหมารสนิยมชอบไม้ป่าเดียวกันแบบนี้บ้าง และแก้ไขยังไงให้เขามามีพฤติกรรมปกติ แบบกินข้าวได้ไม่ทุรนทุรายคลั่งรักบ้างค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview