+++ เออซิล คุณคิดผิดแล้วที่ย้ายมาอาเซน่อล +++

กระทู้สนทนา
ในฐานะติ่งเออซิล เห็นข่าวอาเซน่อลคว้าตัวเมซุต เออซิล ไปด้วยค่าตัว 40 กว่าล้านยูโร แล้วได้แต่ถอนหายใจ อมยิ้ม08

ส่วนตัวแล้ว ผมไม่เชื่อฝีมือของเวนเกอร์ ว่าจะสามารถดึงความสามารถของเออซิลมาใช้ได้เต็มเม็ดเต็มหน่วย

อีกทั้ง ผมยังจะกลัวเหลือเกิน ว่าชีวิตการค้าแข้งของเออซิล จะต้องมาดับอยู่ที่อาเซน่อลทีมนี้

ทำไมผมถึงคิดเช่นนั้น ???

ไม่รู้ว่าเวนเกอร์เป็นโรคจิตหรืออย่างไร ช่วงหลายๆปีหลังมานี่ ชอบเหลือเกิน กับการซื้อเพลย์เมกเกอร์ชั้นยอด มาจับยืนปีก

สงสัยน่าจะเป็นเพราะเคยเวิร์คมาแล้ว เมื่อสมัยจำ โรแบร์ ปิแรส มาเล่นปีก

แต่โรซิคกี้ กับ อาร์ชาวิน น่าจะเป็นตัวอย่างที่ดีที่สุด  ที่แสดงให้เห็นแล้วว่า คนถนัดเล่นกลางรุกตรงกลาง มันขยับไปเล่นปีกไม่ได้ซะทุกคน

จุดเด่นของเออซิล อยู่ที่การให้บอล การแทงทะลุช่อง ไม่ใช่การครอสบอล แถมผอมแห้งแรงน้อย สปีดต้นไม่มี สปีดปลายก็ช้า

ถ้าเวนเกอร์จับไปยืนปีกจริงๆ อย่างที่ผมคิดนี่จะถือว่าเสียของอย่างที่สุด

นี่ยังไม่นับเรื่องที่ นักเตะอาร์เซน่อล ยังชอบเจ็บแบบประหลาดๆ กันบ่อยๆ

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะทีมฟิตเนสของอาเซน่อล มือไม่ถึงหรือไงก็ไม่รู้???

แต่ก็นั่นแหละ ผมก็ได้แต่หวังว่า ไอ้ที่ผมพิมพ์ๆมา เดาสุ่มไปมั่วๆ มันจะไม่เป็นอย่างที่ผมคิดละกันนะ อมยิ้ม20
แสดงความคิดเห็น
Preview