(20+) สถานการณ์แบบนี้พอจะมีทางแก้ได้ใหมครับ เครียดมากเลย

ผม มีแฟนอยู่คนนึงน่ารักทีเดียว(จากสายตาคนรอบข้าง) แฟนเรียนอยู่มหาลัยแห่งหนึ่งปีสี่  เรียกว่าใกล้จบล่ะ. ครอบครัวแฟนค่อนข้างจะเป็นแนวครอบครัวสมัยโบราญจีบแฟนต้องเข้าทางครอบครัวด้วย. ครอบครัวต้องยอมรับก่อนถึงจะยอมให้คบกัน แต่แฟนคนนี้ก็เคยคบกับ.      ผู้ชายคนนึงมาก่อนจะคบกับผมและคบมานานแล้วประมาณ 4 ปี ก่อนที่ฝ่ายชายไปเรียนต่างประเทศ จึงค่อยห่างกันไป(ฝ่ายหญิงบอกว่าเลิกกันแล้ว). จนกระทั่งมาคบกับผม. คบมาได้ประมาณ 1 ปี ผมเชื่อใจและให้เกียจติ์แฟนผมมาโดยตลอด อย่างมากที่สุดก็แค่จับมือและก็นับครั้งได้     วันนึงแฟนเก่ากลับมาจากต่างประเทศพร้อมเพื่อนเขา ผมไปได้ยินว่าแฟนเก่าพูดกับเพื่อนเขาว่าผู้หญิงคนนี้ เห็นเรียบร้อยอย่างนี้  เคยโดนเขาจัดไปแล้ว(ช่วงนั้นแฟนเคยบอกว่าเขาสนิทกับครอบครัวมาก) พร้อมพูดต่ออีกว่าเห็นอย่างนี้ลีลาดีมาก ผมได้ยินดังนั้นมันอื้อ. ไปหมด ใจมันไม่รับฟังอะไรอย่างอื่นอีก. จึงค่อยๆเดินออกมา
     เย็นวันนั้นผมกลับไปถามแฟนเรื่องนี้ ว่าเคยมีอะไรกันมาก่อนใหม เพราะผมเองก็ไม่ค่อยชอบถูกสวมเขาเท่าใหร่นัก แฟนตอบมาว่าไม่เคยและอย่ามาถามเรื่องนี้อีกหากไม่พอใจจะเลิกกันก็ได้ ด้วยความหึงหวงก็ได้รวบรัดจักการแฟนเลย(ทำที่บ้านแฟน พ่อแม่แฟนออกไปออกกำลังกาย)ทำไปด้วยความคิดตอนนั้นที่ว่าคนอื่นเอาได้ทำไมเราจะทำไม่ได้  สุดท้ายหลังมีอะไรกันถึงรู้ว่าที่ผ่านมาเธอยังคงบริสุทธิ์อยู่(ตอนที่ทำไม่ได้ไส่ถุงยางด้วย).  เรารู้ตัวทันทีว่าเป็นผู้ชายเลวมาก. แฟนร้องให้ตลอดบอกทั้งน้ำตาว่ากรูไม่อยากเห็นหน้า ช่วยไปให้พ้น
ผมก็ได้แต่เสียใจไม่รู้จะให้ทำไงเหมือนกัน. ก็ได้แต่เดินคอตกกลับบ้าน  หวังว่าพรุ่งนี้จะมาง้อใหม่(อย่าว่าเราเลวนะ ในใจลึกๆรู้สึกว่าเราชนะแฟนเก่าเธอเหมือนกัน ) วันรุ่งขึ้นเธอไม่คุยกับเราอีกเลย. เดินผ่านไปเหมือนผ่านอากาศธาตุ ใจผมคงไม่คิดว่ามันจะกลับมาเหมือนเดิมหรอก. หวังเพียงให้คำขอโทษคำนึงจากผู้ชายเลว ได้ส่งถึงเธอ   ไม่รู้ว่าตอนนี้ต้องทำยังไงแล้ว มันมืดไปหมด ใจนึงก็กลัวเธอท้องด้วย กลัวเธอเสียอนาคตการทำงาน กลัวเรื่องนี้จะทำให้เธอเสียการเรียน. กลัวทำให้พ่อแม่เธอผิดหวัง  กลัวไปหมด ไม่รู้จะทำยังไงดี

ปล.1 ผมยืมล็อกอินเพื่อนมานะครับถ้าจะด่าให้ด่าผมเจ้าของล็อกอินไม่เกี่ยวข้อง
          2 อันนี้เรื่องจริงครับ ผมรู้ตัวว่าเลว ช่วยบอกคนเลวอย่างผมที ว่าควรทำไง

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 10
รู้สึกบอกไม่ถูกเลย
คุณข่มขืนผู้หญิงคนนึง พอรู้ว่าเธอบริสุทธิ์ก็เลยสำนึกผิด
นี่ถ้าเธอเคยมาแล้วคุณคงไม่รู้สึกอะไร
ตอบเลยว่าแย่ค่ะ
เราขอให้ผู้หญิงคนนั้นโชคดีไม่ท้อง
แล้วแต่เธอจะตัดสินใจว่าจะยังคบคุณต่อไหม
ความคิดเห็นที่ 12
นี่มันเป็นการข่มขืนนะครับ
ต่อให้ผู้หญิงจะผ่านผู้ชายมาเป็น 10 คน คุณก็ไม่มีสิทธิ์ไปขืนใจเธอ
เคยมีอะไรแล้ว ก็ไม่ได้หมายความว่า เธอจะรักนวลสงวนตัวไม่ได้
จะไม่มีอะไรกับแฟนคนปัจจุบันจนกว่าจะถึงวันแต่งงานไม่ได้

คุณว่าผู้ชายคนนั้นเลว ว่าแฟนคุณสวมเขา(ยังไง?)
แล้วคนที่เชื่อคำพูดคนอื่น แต่ไม่เชื่อใจในคนรักตัวเอง
คุณได้ทำร้ายจิตใจเธอไปแล้วนะครับ

ส่วนถ้ากลัวเธอท้องก็ให้ซื้อยาคุมฉุกเฉินไปให้เธอกินครับ

ถ้าเธอให้อภัยคุณแล้วยังต้องการอยู่กับคุณ
ขอให้คุณมีความรับผิดชอบในสิ่งที่ทำลงไปครับ
ถึงแม้เป็นแฟนกันมีอะไรกันไม่ผิด แต่มันก็ไม่ถูกต้องนัก โดยกรณีนี้ที่คุณขืนใจเธอ

แต่ถ้าหากเธอให้อภัยแต่ไม่ต้องการคุณ ก็ขอให้ถอยออกมาเพื่อเธอมีชีวิตที่ดีกว่านี้เถอะครับ
ความคิดเห็นที่ 2
จงภูมิใจเถอะว่าได้ลิ้มลอง สาวบริสุทธิ์

จงสมเพชตัวเอง ด้วยว่า คุณข่มขืน ผู้หญิงคนหนึ่ง และคุณกำลังสร้างฝันร้ายให้เธอตลอดไป
ความคิดเห็นที่ 11
ถ้าผู้หญิงคนนั้นเป็นลูกสาวผม คุณไม่มีทางได้แต่งงานกับหล่อนแน่นอน เพราะ
1. คุณไม่มีความเป็นผู้นำ ไม่หนักแน่น
2. ไม่ให้เกียรติเพศแม่ และพ่อแม่ฝ่ายหญิง
3. ใช้อารมณ์เป็นที่ตั้ง ขาดหิติโอตะปะ
ถ้าคุณรักเค้าจริง พรุ่งนี้เดินไปสารภาพกับพ่อ แม่เค้าซะ
ความคิดเห็นที่ 32
ทำไมรับไม่ได้กับการที่ผู้หญิงเคยผ่านผู้ชายล่ะครับ
นั่นแสดงให้เห็นว่าคุณสนใจแค่เยื่อบางๆภายในช่องคลอดมากกว่าจิตใจของเธอ
ถ้าคุณรักเธอด้วยจิตใจของเธอ เหตุการณ์แบบนี้มันไม่มีวันได้เกิดขึ้นมาหรอก

ป.ล.ผมไม่ได้โลกสวยเพราะผมเองก็ได้อยู่กับที่เคยมีแฟนมาก่อน แต่ผมรักเค้าด้วยใจไม่ใช่แบบนี้

คำขอโทษมันไม่เพียงพอหรอกครับ สำหรับความรับผิดชอบของคุณเค้าก็ยิ่งไม่ต้องการ เพราะแค่นี้คุณยังไม่เชื่อเขาเลย
สิ่งที่คุณควรกระทำคือเปลี่ยนตัวเองให้เป็นผู้ใหญ่ก่อน
เพื่อให้คนที่คุณรักคิดว่าคุณสมควรที่จะใช้ชีวิตอยู่ด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่