คดีฉ้อโกงมีอายุความหรือไม่ ต้องดำเนินการอย่างไรคดีจะถึงคืบหน้า

กระทู้คำถาม
ผมได้ฟ้องดำเนินคดีกับแม่ของเพื่อนลูก ในข้อหาฉ้อโกง โดยอ้างว่าสามารถฝากลูกหลานเข้าเรียน ม.4 ร.ร สาธิตเกษตรได้ โดยใช้โควต้าน้องสาว ซึ่งอ้างว่าเป็นอาจารย์สอนอยู่ โดยเสียค่าใช้จ่ายไป เกือบ 80000 บาท สุดท้ายก็ไม่ได้เรียน ทั้งคู่ อ้างว่าจะคืนให้แต่ก็บ่ายเบี่ยงมาตลอต ผมก็ได้แจ้งความดำเนินคดีกับแม่ของเพื่อนลูกไปแล้ว เมื่อเดือน กรกฏาคมที่ผ่านมา ได้ไปสอบถามยังไม่มีความคืบ ผมควรจะทำอย่างไรต่อไปครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่