ทำยังไงให้หัวฟู ผมฟูๆ ผมพองๆ

กระทู้คำถาม
เราเป้นคนผมตรงมากๆค่ะ ไม่มีกระดกเป็นหางเป็ดหรืออะไรเลย คือมันตรงๆมากๆ และมันลีบมากๆ

ขยี้ๆหัวตัวเอง มันก็ไม่ฟู ขนาดก่อนนอนไม่หวีผม ตื่นมายังไม่ฟูเลย

แล้วด้วยความที่เราเป็นคนผมเส้นเล็ก บางๆ ยิ่งผมตรงด้วยแล้ว ดูเหมือนน๊อยยย น้อย

เคยไปดัดมาค่ะ มันก็ดูผมเยอะขึ้นหรอกนะ แต่หน้าแก่มากกกๆๆๆ ไม่เหมาะกับหน้าเราซักนิด ตอนนั้นมีแต่คนทักกลับไปทำทรงเดิมเหอะ

แม่ยังเรียกเราว่า'ป้า'เลย ถึงกับเซ็ง และเสียเซลฟ์มากๆ = = เลยคิดว่าจะทำยังไงให้ผมมันพองๆดีกว่า

มันจะทำยังไงได้บ้างคะ คือตอนนี้ผมเรายาวเกือบกลางหลังอ่ะค่ะ เลยบ่ามา 20 เซนนิดๆ จะซอยก็ไม่ได้ เดี๋ยวผมยิ่งดูน้อยไปกันใหญ่

เวลาไปประเทศอะไรช่วงหน้าหนาว เราก็อยากจัดเต็ม ใส่หมวกไหมพรม ซึ่งไอ้เจ้าหมวกไหมพรม ใส่แล้วหัวอย่างลีบค่า = =

ช่วยแนะนำทรงผมด้วยค้า
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่