รอยรักหักเหลี่ยมตะวัน...รอยฝันตะวันเดือด จะเป็นละครเรื่องแรกของณเดช-ญาญ่า ที่เราจะรอดู...

...ออนแอร์สดๆ อย่างไม่พลาดสักตอน

บอกตามตรง เราเคยธรรมดากับน้องทั้งสองคนมากๆ ละครเรื่องแรกๆของน้อง 2 คนก็แทบไม่ได้ดูสดๆ
ไม่ว่าจะมีผลงานอะไรกับใคร ถ้าได้ดูก็ดู ถ้าไม่มีโอกาสดูก็ไม่เป็นไร อารมณ์ตอนนั้นมันประมาณแบบนั้น (ตอนนี้เสียดายมากๆ)
แต่จากการที่เราได้รู้จักแฟนคลับตัวยงของ ณเดชคนหนึ่ง ทำให้ได้คุยกัน  ได้ไปอ่านข่าว ณเดช
และเห็นพฤติกรรมเสมอต้นเสมอปลายของเค้า ทำให้เราเริ่มชอบ ณเดชมากๆขึ้นอ่ะค่ะ
เด็กคนนี้นิสัยดี น่ารัก มีสัมมาคารวะ  แถม กตัญญู ไม่เฟค มีครบอ่ะ
ในตอนนั้นเมื่อหลายเดือนก่อน เราคิดว่าอนาคตเค้า ยังอีกยาวไกลแน่นอน ชอบเค้าขึ้นมากเลย

แต่ปัจจุบันนี้ ยิ่งได้ไปดูละครเก่าๆของณเดช แล้วทำให้รู้สึกว่า เด็กคนนี้ไม่ธรรมดานะ
น้องมันมีของ มันเอาอยู่ ปล่อยของออกมาที บร๊ะเจ้า ประทับใจมากๆ อินเนอร์ พลังทางการแสดงมากมาย รักเลยแหละ

ส่วนน้องญาญ่า เราจำได้ ว่าได้มีโอกาสเคยดูน้องบ้างในเรื่อง เพื่อนซี้ล่องหน กับต๊ะ (ก่อนจะมี เนย โชติกา) ตอนนั้นรู้สึกน้องธรรมดามากๆ
และก็ไม่ได้สนใจอะไร จนมาได้ดู เรื่อง กุหลาบไร้หนาม เพระาเราชอบโฬม กับพลอย รู้สึกว่า้น้อง ง้องแง้งไป อาจจะด้วยบทรืออะไรก็ไม่รู้
เราก็เลยไม่ได้ดูน้องเท่าไหร่ อาจจะมีบ้างที่ได้ดู แต่ก็ไม่ได้ติดตาม ทั้งหมด แต่ยอมรับชอบนิสัย และลุคส์น้อง เวลาให้สัมฯมากๆ
อาจจะเพราะน้องสาวเราเค้าชอบด้วยมั้ง เลยทำให้เราได้เห็นเค้าบ่อยๆ น้องดู ใสๆ จริงใจ น่ารัก ดูธรรมชาติมากๆอ่ะค่ะ

จนเมื่อหลายเดือนก่อน ตอนสามทหารเสือสาว ที่เราไ้ด้ดู ผลงานน้องอย่างจริงๆจัง เพราะชอบนิยายชุดนี้ เลยหวังใจไว้ว่าจะดู
พอได้ดูแล้ว ก็ไม่ผิดหวังนะคะ (ไม่รู้เราสวนกระแสไหม หลายคนบอกไม่ชอบ ไม่หนุก เรากลับชอบ กลับสนุกซะงั้น 555)
กลายเป็นชอบน้องมากขึ้นไปอีก พอมาดาวเรื่อง ไม่ต้องพูดถึงค่ะ หลงรักเลยแหละ ตอนนี้ก็เลยไปตามหาผลงานเก่าๆน้องมาดู เหมือนตอนแบร์
ชอบลายเรื่องค่ะ ตอนตะวันเดือด นางเท่มาก ดูรั้นๆ แต่น่ารัก โอ๊ย ชอบหมดอ่ะค่ะ

ทีนี้ก็โงหัวไม่ขึ้นค่ะ จมปลักกับความน่ารักของน้องไปไหนไม่เป็นแล้ว ก็อย่างที่รู้ผลงานส่วนใหญ่ของน้องเล่นกะแบร์
จากชอบแบร์ก่อนอยู่แล้ว มาชอบญ่า ตามติดๆ ทีนี้ก็ชอบทั้งคู่ ไปเลย น่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ผลงานที่น้องเล่นด้วยกัน ชอบสุดก็ดวงใจอัคนี แหละค่ะ เพราะเรารู้สึกมันเพอร์เฟคและลงตัวมากๆทั้งคู่ รวมทั้งองค์ประกอบทุกอย่าง
ตอนนี้เสียดาย ที่ตอนนั้น ไม่ได้ดู สดๆจะได้มีอารมณ์ร่วมมา เมาท์มอยกะเพื่อนๆในนี้ คิดว่า ตรูพลาดแล้วแหละ ไปอยู่ไหนมาวะเนี่ย
แต่ตอนนี้ก็คงทันเนอะ อิอิ  

อยากเห็นน้องมีผลงานดีๆให้ดู อย่างต่อเนื่อง กับใครก็ได้ เพราะน้อง 2 คน แสดงเก่ง เล่นกะใครก็เคมี๊ เคมี แต่คู่กันยิ่ง ดี๊ ดีค่ะ

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่