วันภาษาไทยแห่งชาติ

เชิญชม "มวยปล้ำไทย" ฟรี พบนักมวยปล้ำไทย และนักมวยปล้ำญี่ปุ่นชื่อดัง 13 กันยายนนี้ !

กระทู้สนทนา
กำเนิดมวยปล้ำอาชีพในเมืองไทย
     สวัสดีครับ ถ้าใครพอจะคุ้นๆ ผมอยู่บ้าง ที่เคยมาแปะบทความมวยปล้ำประปรายในพันทิพย์แห่งนี้ วันนี้ผมอยากจะแจ้งว่า จากเด็กที่ชอบมวยปล้ำคนนึง กลายเป็นนักพากย์ และวันนี้ ผมได้เปิดสมาคมมวยปล้ำเป็นของตนเองแล้วครับ
     โดยหลังจากที่มีนักมวยปล้ำญี่ปุ่นมาสอนคนไทยให้เป็นนักมวยปล้ำอาชีพ เวลาก็ผ่านไป 1 ปีแล้วครับ
จากคนไทยที่ไม่เคยมีนักมวยปล้ำมาก่อน ก็มีนักมวยปล้ำไทยไปเปิดตัวที่ญี่ปุ่นแล้วจริงๆ 3 คน ได้แก่นักมวยปล้ำชื่อว่า
Ken Chan , EK BAKI และ P-NUTZ ที่ได้เปิดตัวในญี่ปุ่นช่วงต้นเดือนสิงหาคม ที่กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น
โดยเจอกับนักมวยปล้ำจากค่าย DDT , BJW , HEAT - UP , JWP และอีกมากมาย และตอนนี้การเดินทางของเราก็ครบ 1 ปีแล้วครับ

ภาพบรรยาการการไปปล้ำที่ญี่ปุ่น

ตำนานนักมวยปล้ำของโลก มานามิ โตโยตะ ก็มาในสมาคมเราครับ

เคนจัง นักมวยปล้ำไทยครับ

มาสะ ทาคานาชิ ครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

และในวันที่ 13 กันยายน นี้ ก็จะครบ 1 ปี ในการฝึกของเราแล้วครับ เราเลยจัดอีเวนท์ "ฟรี" นะครับ ไม่มีค่าใช้จ่าย
(เผื่อบางท่านจะคิดว่าเรามาหารายได้จากเว็บพันทิพย์ครับ รวมถึงการสอนและการพาไปเปิดตัวที่ญี่ปุ่น ก็ฟรีทั้งสิ้นนะครับ)

ซึ่งท่านที่สนใจสามารถมาชมได้เลย ในวันศุกร์ที่ 13 กันยายน เวลา 2 ทุ่ม เป็นต้นไป ที่ Sakura Dojo สุขุมวิท 33 /1

ตรง BTS พร้อมพงศ์ ทางออก 5 ครับ

รายละเอียดตามโปสเตอร์ด้านบนเลยนะครับ ยิ้ม (โทร 083 - 091 2441 สอบถามได้เลยนะครับ)

นักมวยปล้ำญี่ปุ่นที่จะมาร่วมก็ได้แก่ Masa Takanashi อดีตนักมวยปล้ำ MVP และเป็นแชมป์ KO-D เส้นใหญ่สุดของสมาคม DDT
Emi Sakura - นักมวยปล้ำตำนานญี่ปุ่น เจ้าของรางวัลนักมวยปล้ำยอดเยี่ยมแห่งปี 2009
และอีกมากมายที่รอประกาศชื่อครับ

ถ้าเป็นไปได้ เราอยากให้ทุกท่านมาชมกันเยอะๆครับ เป็นกำลังใจให้กับพวกเรา และพวกเราจะทำให้ดีที่สุด เพื่อให้มวยปล้ำไทยเติบโตขึ้นครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview