การฉีดวัค ซีนของเด็ก เดือนที่ 2 - 3 -4 ....

กระทู้คำถาม
จำเป็นไหมครับ ต้องไปฉีด ที่โรงพยาบาลที่เกิดอะครับ ถ้าเราสะดวกไปอนามัยหรือไปโรงพยาบาลหรือคลินิคอื่นได้ไหมครับ ตัวยาจะเอากันไหมครับ เช่น อนามัยกับโรงพยาบเอกชน อะไรประมาณนี้ครับผม   วัคซีน คอตีบ ไอกรน บาดทะยัก โปลิโอ เยื้อหุ้มสมองอักเสบ (เข็มที่1) ตอนน้องครบ2เดือนครับ มาถาม ล่วงมาไว้พอดีเข็มที่2 ตอนครบ1เดือนเพิ่งไปฉีด รพ เดิมมาครับ ฝากถามผู้รู้หน่อยครับขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview