วันมหิดล

ใช้โฟมสร้างคอนโด ผนังมวลเบา นวัตกรรมใหม่ล่าสุดจาก บ.แสนสิริ

กระทู้สนทนา
Update นะครับ ทางพวกเรา และลูกบ้านขอยุติการนำเสนอ และความเคลื่อนไหวเรื่องนี้ไว้แต่เพียงเท่านี้ หลังจากมีแถลงการณ์ของทางแสนสิริออกมา และถือว่ากระทู้นี้ได้ทำหน้าที่ของมันอย่างสมบูรณ์แล้ว และเป็นอุทาหรณ์สำหรับผู้ที่กำลังคิดจะซื้อบ้าน หรือคอนโดได้ในระดับหนึ่ง

ในเมื่อตัวละครหลักหมดบทบาทลง ทางทีมลูกบ้านจึงขอยุติบทบาทเพียงเ่ท่านี้ครับ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ประเด็นที่จะสื่อนะ รู้ครับว่าใช้โฟมเป็นฉนวนกันความร้อน กันเสียงมีมานานแล้ว คำถามคือจากรูป มันใช่โฟมที่ใช้ทำฉนวนหรือ??

ที่น่าสนใจ จากแปลนของโครงการนี้ ตรงรายละเอียดส่วนของผนัง ไม่มีตรงไหนระบุว่ามีโฟมนะครับ??

นี่ยังไม่รวมถึงส่วนกลางที่สร้างไม่ตรงแบบอีกนะครับเนี่ย ทางแสนสิริ ควรจะมีคำตอบให้กับลูกบ้านอีกหลายพันยูนิตนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
ประกาศ
เรียน เพื่อนสมาชิกทาง Sansiri Call Centre โครงการ THE BASE สุขุมวิท 77 ขอชี้แจงรายละเอียดในประเด็นดังกล่าว ตามไฟล์เอกสารที่แนบมานี้ค่ะ

จดหมายชี้แจงฉบับภาษาไทย

จดหมายชี้แจงฉบับภาษาอังกฤษ
แสดงความคิดเห็น
Preview