ใช้โปรแกรม PhotoScape ทำป้ายไวนิลได้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ คือผมจะทำป้ายไปขายของตลาดนัดครับ พอดีที่บ้านมีโปแกรม PhotoScape อยู่ผมพอจะทำแบบง่ายๆเองได้ ไม่ได้มีความรู้เรื่องการออกแบบอะไรphotoshop ไม่เคยใช้ครับ

สอบถามดังนี้ครับ
ขั้นตอนแรกผมไป save รูป พื้นหลัง wallpaper มาขนาด2560x1600 ขนาดfile 1.6m เป็น .jpeg
แล้วผมทำการใส่ตัวอักษรด้วยโปรแกรม PhotoScape ใส่รูปลงสินค้าลงไปสักรูปสองรูป แล้ว save ไปให้ที่ร้านทำป้ายปรับขนาดกว้างยาวให้ได้ไหมครับ
จะทำป้ายขนาด กว้าง 1 เมตร 20 เซนติเมตร สูง 70 เซนติเมตร
คือถ้าใช้โปรแกรมนี้ทำมันจะสามารถนำไปใช้งานได้ไหมครับ ถ้าขยายมาพิมพ์จริงมันจะเละไหมครับ
เวลาsave ไปให้ร้านปรับขนาดให้ ควรsave เป็น file อะไรไปครับ
Tiff
jpeg
bmp
DPI ควรปรับที่เท่าไรครับ
ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่