ผมคิดอย่างนี้ถูกหรือไม่ครับ

กระทู้คำถาม
ผมเป็นแค่นักศึกษามหาวิทยาลัยคนหนึ่ง ได้รับฟัง ได้พบเห็น ปัญหาหลายอย่างในสังคมไทย และหลายอย่างผมก็ไม่ชอบ และชิงชังเสียด้วยซ้ำ แต่ผมคิดว่า ผมเป็นแค่นักศึกษาคนหนึ่ง จะทำอะไรได้มาก อีกอย่าง ผมยังมีหน้าที่สำคัญคือ เรียนให้จบ แต่ก็ใช่ว่าจะไม่ละทิ้งหรือนิ่งดูดายเสียทีเดียว ยังคอยติดตาม รับฟังข้อมูลต่างๆอยู่เสมอ แล้วก็นำมาวิเคราะห์ดูว่าเป็นอย่างไร หากวันข้างหน้า ประสบการณ์เรามากขึ้น อาจทำอะไรได้มากกว่าที่คิดก็ได้ (ขึ้นอยู่กับว่าจะทำหรือเปล่า)
ปัญหาคือ อยากทราบว่าที่ผมคิดเช่นนี้ถูกต้องหรือเปล่าครับ เพราะหลายคนมักจะมองว่าผมเป็นพวก "ไทยเฉย" ที่เห็นแก่ตัว เลยอยากมาขอคำแนะนำครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview