**รบกวนถามอะไหล่เตารีดไอน้ำ มีแหล่งขายที่ไหนคะ ** ตัวปรับความแรงไอน้ำ

กระทู้คำถาม
รบกวนถามพี่ๆ ในห้องค่ะ พอดีทำเตารีดไอน้ำตกพื้น เป็นของอีเล็คทรอ...  คุณพ่อพอมีความรู้ทางช่างนิดหน่อย ลองเปิดดูบอกว่าตัวปรับแรงดันไอน้ำ (คือตัวปรับไม่ใช้ไอน้ำ หรือ ไอน้ำมาก น้อย ) มันหักไป  และคิดว่าน่าจะมีรุ่นอื่นพอใส่ได้  ลองไปบ้านหม้อแต่หาไม่เจอค่ะ อมรมีแต่ทีฟาว แถมพนักงานไม่หยิบให้ด้วยบอกแต่ใช้ไม่ได้   ลองโทรถามที่ศูนย์ก็ไม่มีแยกขาย ต้องลองส่งซ่อม (ทำตกเองเลยไม่คิดว่าจะอยู่ในประกันหรือเปล่า แถม  มีแต่วันธรรมดาไม่สะดวกเลยค่ะ ไกลด้วยค่ะ

พอดีคุณพ่อเห็นว่าไม่มากพอทำได้กลัวจะแพงมากเกินไป และขาดอะไหล่เอง เห็นแกลองไปเดินถามหลายที่แล้ว เลยรู้สึกผิดอยากหาให้ท่านมาลองใส่ แต่ไม่รู้ปกติมีแหล่งที่ไหนคะ นึกว่าบ้านหม้อจะมีเห็นว่าเป็นแหล่งอะไหล่ แต่ไปเห็นมีแต่พวกเครื่องเสียง แอมป์ ไรพวกนี้ค่ะ  เลยคิดว่าช่างรับซ่อมปกติน่าจะมีแหล่งซื้อ  พี่ๆ ช่วยแนะนำได้มั้ยคะ ว่าที่ไหน ที่พอจะไปซื้อได้บ้างคะ ขอบคุณมากๆๆ เลยนะคะ อมยิ้ม17
แสดงความคิดเห็น
Preview